<คุณอยากให้วงการภาพยนตร์ไทยปรับปรุงสิ่งใดมากที่สุด!!>

.......... บัก ปอม มาแว้ววววววววววววววววววววววววววว......

.....บางครั้งนะครับ หนังไทยบางที ดูแล้วเสียอารมณ์เหมือนกัน(เฉพาะบางเรื่อง) แบบว่า อะไรๆก็ดู เนื้อเรื่องไม่ค่อยปะติดปะต่อ ส่วนใหญ่ผมเซ็งกับหนังของพี่พจน์ อานนท์ ส่วนใหญ่ดูกี่เรื่องๆ กี่เรื่อง ก็มีแต่โก๊ะตี๋ -*- เซ็ง คำหยาบคายมหาศาล(คำหยาบมีได้ แต่เยอะเกิน) โห!! แต่ก็พอดูได้ไม่กี่เรื่อง เช่น เอ๋อเหรอ แต่บอกตามตรงนะครับ ส่วนใหญ่ผมจะชอบหนังของฮอลลี่วู้ดมากกว่า ถึงเป็นคนไทย แต่ก็อุดหนุนหนังไทย  แต่ไม่เต็มที่เท่าที่ควร แล้วคุณอยากให้วงการหนังไทยปรับปรุงเรื่องใดครับ เพื่อเอาไปพัฒนาเทียบเท่าสากลได้....

ที่1
ความเห็นที่ 1
ที่1

ปรับปรุงราคาตั๋วหนัง

k
ความเห็นที่ 2
k

ข่าวดี.......สำหรับนักศึกษาที่สนใจมีรายได้พิเศษ

รับสมัคร นักศึกษาและผู้ที่สนใจ เข้าร่วมโครงการงานวิจัยผลิตภัณฑ์ของ บ.ยูนิลีเวอร์
เพียงแค่เข้ามาสระผมและประเมินตัวผลิตภัณฑ์ แชมพู ทรีทเมนต์ ครีมนวด ลีฟออน เซรั่ม ฯลฯ
ผลิตภัณฑ์เป็นของ บ.ยูนิลีเวอร์ ( ซันซิล , คลินิก เคลียร์ , โดฟ เป็นต้น ) และยังได้ดูแลเส้นผมด้วย
รับค่าตอบแทน 200-800 บาท ( แล้วแต่โปรเจ็ค ) ใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง โดยสามารถ
เลือกเวลานัดที่สะดวกได้ จันทร์-ศุกร์ 8.00-17.00 น. มีงานให้ตลอด เชื่อถือได้ 100 % ค่ะ

คุณสมบัติ
- เพศหญิง อายุ 18-34 ปี ผมยาวเลยบ่า ผมตรงหรือหยักศกก็ได้
- ไม่ทำไฮไลท์ ไม่ดัด ทำสีได้ ยืดได้ ( มากกว่า 2 เดือน )
- มีความตรงต่อเวลา และ สะดวกเดินทางมาที่ บ.ยูนิลีเวอร์
( SCB Park ใกล้กับเมเจอร์รัชโยธิน )

***ด่วน***เพศหญิงหรือชาย อายุ18-34 ปี มีปัญหาเรื่องรังแค และใช้ผลิตภัณฑ์ขจัดรังแคอยู่(โปรเจ็คนี้ 2,000 บาท)

สนใจสมัครหรือติดต่อสอบถามรายละเอียดได้ที่ 0875613500 (ทุกวัน 24 ชั่วโมงค่ะ)

ลิ้มดอกไม้
ความเห็นที่ 3
ลิ้มดอกไม้

ปรับปรัง เนื้อเรื่องหนัง
ปรับปรุง นักแสดง โดยเฉพาะ ตั๊กบงกช และ ลูกเสี่ยเจียง
ปรับปรุง การขโมยความีคิดชาวต่างชาติ ชอบเลียนแบบหนังเค้า และมาเรียกร้อง สิทธิห้ามขายเทปผี ซีดีเถื่อน

ปรับปรุง การทำหนังตลาดเกินไป แบบ GTH เอาความเป็นวัยรุ่นมาขายแบบซ้ำๆ น่าเบื่อเกิน

ปรับปรุงการให้รางวัล ลูกเสี่ยเจียง ได้รางวัลมาได้ยังไง
ปรับปรุง การเซนเซอร์ สูบบุหรี่ จะเซนเซอร์ทำไมคะ?? ถ้าจะเซนเซอร์ ก็ตัดไปเถอะ ใครๆก้อรู้ คนมันจะพ่นควันออกมาได้ยังไง คนนะ ไม่ใช่ ก๊อตซิล่า

สุดท้าย ปรับปรุงเจ๊เบียบ

xxx
ความเห็นที่ 4
xxx

ไม่มีความแปลกใหม่ เนื้อเรื่องส่วนใหญ่ก็จะเป็นความรักวัยรุ่น
หนังตลกด่ากันทั้งเรื่อง หนังผีวิ่งลงโอ่ง เลยไม่ดูที่โรงหนังแล้วครับ รอเช่าVCDดีกว่า แล้วที่ทำให้ไม่อยากดูมากที่สุดคือเรื่องการเซ็นเซอร์บ้าๆบอๆ ไม่รู้จะเซ็นเซอรืทำไมขวดเหล้า ป้ายโฆษณา ดูยังงัยก็รู้ว่ามันเป็นเหล้าบุหรี่ ลำคาญสายตามักมาก คิดว่าคนดูมันขาดวุฒิภาวะหรือว่าโง่
เหมือนกองเซ็นเซอร์หรืองัยที่ไม่รู้ว่าอะไรเป็นอะไรแค่มีหมอกมาบังอ่ะ
ง่าวมักมาก

....
ความเห็นที่ 5
....

เนื้อหาไปทางพวกไฮโซ ถ้าเอาเรื่องที่เป็นความจริง (คนส่วนใหญ่ในประเทศมาสร้าง) บ้านเมืองเขาคนจน คนไม่มีงานทำเยอะมาก น่าจะสร้าง หนังหรือละครที่ทำให้เกิดกำลังใจ เพราะหนังเกาหลี ญี่ปุ่น ส่วนใหญ่จะเน้นให้กำลังใจอ่ะครับ อยากได้แบบนั้น

vv
ความเห็นที่ 6
vv

เพื่อน ๆ เรามีเรื่องน่าตื่นเต้นจะมาบอก พี่สาวเราไปเจอสถาบันลดความอ้วนทาง net มา เจอคนลดได้เยอะแยะเลย ยิ่งรู้ว่า ไม่ใช่ยา แถมผ่าน อย. ตั้ง 65 ประเทศแน่ะ ทั้งยังรับประกันคืนเงินอีก เลยตัดสินใจเข้าโปรแกรม เดือนแรกลดได้ 5 กก. แล้ว แถมสุขภาพก็ดีขึ้นมาก ง่ายด้วย ทำจาก.ที่บ้านได้เลย ใครอยากรู้ข้อมูล ลองเข้าไปดูนะที่ s u r a c ha t e . t r e n d y c a r e . c o m
ปล. พิมพ์ติดกันเลยนะคะ ไม่ต้องพิมพ์ VV . VV . VV . นะคะ

Lanceloti
ความเห็นที่ 7
Lanceloti

เอาพวกตุ๊ด กะเทย เกย์ ให้มันหมดไปจากหนังซะทีเหอะ เดี๋ยวนี้เด็กๆแม่งจะเป็นตามกันไปทั้งบ้านทั้งเมืองละ ไอหนังเนี่ยแหละ ตัวดีนัก

ยอด^ยาหยี
ความเห็นที่ 8
ยอด^ยาหยี

ควรมีให้เลือกหลากหลาย ไม่ใช่เอาแต่จะตามกระแส ช่วงไหนมีแต่ตลก ก้อตลกอยู่นั่นแหละ ผีก้อผีอยู่นั่นแหละ
คห.ที่ 7 เพศที่สามไม่ใช่โรคติดต่อน่ะ เด็กๆ มันทำกันเล่นๆ หรือป่าว ของแบบนี้ไม่ใช่แค่ดูก้อเปงตามกันได้

5555
ความเห็นที่ 9
5555

เอาอิ พจ อานนท์ ออกจากสารบบผู้กำกับไทย
หนังของมันแต่ละเรื่อง ไร้สาระ เอาดีไม่ได้
จะทำตลก ก็ไม่ตลก จะทำบู๊ ก็บู๊กิ๊กก๊อก
จะทำเอฟเฟก ก็ห่วยแตก

บ้า
ความเห็นที่ 10
บ้า

อยากให้ปรับปรุงเรื่อง....เรื่องไร้สาระครับ