คุณชอบดูหนังแบบไหน พากย์ไทย หรือ ซาวด์แทรค

ครับ อยากลองถามดูหน่อยว่า เวลาที่คุณไปดูหนังที่โรงหนังเนี่ย ชอบไปดูแบบไหน พากย์ไทย หรือ ซาวด์แทรค มีซับไตเติ้ลไทย ผมเอง ชอบดูแบบซาวด์แทรคครับ และคิดว่าเสียงพากย์ไทย ยังไงยังไง เค้าก็สื่ออารมณ์ได้ไม่เหมือนกับนักแสดงจริงๆ (นี่เป็นทัศนะคติส่วนตัวนะ) แม้ว่าบางเรื่องจะพูดไวมาก และอ่านซับไทยไม่ทันก็เถอะ และบางเรื่อง ทำซับออกมาได้จาง อ่านไม่ถนัด อีกอย่าง ถึงดูบ่อยๆ ภาษาอังกฤษ ก็ไม่ได้กระเตื้องขึ้นเท่าไหร่นัก ได้แต่ดู แต่ไม่ได้ใช้

แล้วคุณหล่ะครับ ชอบพากย์ไทยหรือซาวด์แทรค

ความเห็นที่ 1
jaoha

ชอบซาวแทรก เพราะดูได้อารากว่า อีกอย่าง หนังพากไทย ชอบพากให้ดูตลก แต่จิงๆ มันไม่ตลกเรย มันน่ารำคานมากกว่า

ความเห็นที่ 2
kisit144

อยากดูเรื่องไอรอนแมน2 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ความเห็นที่ 3
ปอมซัง

ซาวด์แทรก

ความเห็นที่ 4
Tokyo_Santa

ซาวด์แทรค มีซับไตเติ้ล

ความเห็นที่ 5
yogung888

ผมชอบภาค กำเมือง ตลกดี 555+

ความเห็นที่ 6
newyour

ดูรู้เรื่อง

ความเห็นที่ 7
tgtong

ชอบทั้ง2แบบครับ

ความเห็นที่ 8
แบงค์4สลึง

หนังซาวด์เราก็พอดูได้ แต่เข้าถึงอารมณ์ยากหน่อย ก็เราคนไทยนี่นา

ความเห็นที่ 9
smile379

ได้อารมณ์และมันส์..ส์..กว่าเยอะเลย..จร้า..

ความเห็นที่ 10
TUliP Athena

ฝึกภาษาอังกฤษค่ะ และ เสียงต้นฉบับ มันฟังดูดีกว่าอ่ะ