ช่วนแนะนำซีรี่ย์เกาหลีเศร้าๆ เนื้อเข้มข้นหน่อยค่ะ ^^

เรื่องที่ดูมาก็ I'm Sorry I love You ขอโทษครับ ผมรักคุณ

Autumn in my heart  รักนี้ชั่วนิรันดร์

สุดปลายฟ้า สัญญารักนิรันดร์  Tree of Heaven

ฝากรักไว้ที่ปลายฟ้า stairway to heaven

ลิขิตฟ้ากั้นรัก Sad Love Story

1 Litre Of Tears บันทึกรักน้ำตา 1 ลิตร

ล่าสุดก็ ซินเดอร์เรล่า ซิสเตอร์

เอาแบบเศร้าจริงๆอ่า เนื้อเรื่องเข้มข้นไม่น่าเบื่อ ไม่เนิบ ก็พอ

ขอบคุณนะค่ะ !!! 

ความเห็นที่ 1
ยีก

ขอรักเธสักพันครั้ง

ความเห็นที่ 2
minnie

Cinderella Man/swallow in the sun/ East of Eden

ความเห็นที่ 3
-*-

นักรบพันธ์ข้าวเหนี่ยว

ความเห็นที่ 4
-0-

กุไม่ดูเกาหลีอ่ะ

มันน้ำเน่ากว่าละครไทย

ความเห็นที่ 5
gade

ลิขิตรักละลายใจดูยังคะ เศร้าเหมือนกัน แต่ชอบมากที่สุด

ความเห็นที่ 7
เฮแมน

ยืนยัน east of eden (ตระกูลรักหักเหลี่ยมแค้น)อีก 1 เสียง เรื่องดราม่าเข้มข้นเรียกน้ำตาได้ตั้งแต่ต้นจนจบ ลองดู

ความเห็นที่ 8
ก่งก๊งแมน...

Briliant Legacy

ฮง กิล ดอง

Tripple

ที่ดูๆ อยู่อ่ะนะ สวนตัวคิดว่าทำได้ดี ลองหามาดูนะครับ

ความเห็นที่ 9
prame9

ตอนนี้เห็นสาว ๆ ติดเรื่องนี้ Playful Kiss คงไม่เศร้าอะไรเกาหลีเอามารีเมก

ความเห็นที่ 10
loveliver

Playful Kiss ผมก็ดูนะติ้งต๊องๆ น่ารักดี55+ มีแอบซึ้งเป็นช่วงๆ หนังโรแมนติกคอมเมดี้คับ ไม่เศร้าเรื่องนี้