เด็กไทยแต่งตัววาบหวิวตามดารา

สมัยนี้เดินไปตามห้างต่างๆ เห้นวัย สะรุ่งแต่งตัวอย่างนี้นึกหมั่นใส้ พอเวลาโดนข่มขืนแล้วโวย แต่ตัวเองดันแต่งตัวล่อตะเข้ แหมทำไปได้
ส่วนตัว
ความเห็นที่ 1
ส่วนตัว

จะแต่ตัวล่อตะเข้ยังไง มันก็สิทธิ์ของผู้หญิง
ไม่ใช่แปลว่าเปิดทางให้ผู้ชายข่มขืนได้นี่คะ
ถ้าไม่ใช่ลูกคุณก็ปล่อยเค้าเหอะ
ที่เค้าโชว์ก็ของๆเค้า
เบื่อคนแก่ เรื่องแค่นี้ก็ต้องเอามาบ่น

ส่วนตัว
ความเห็นที่ 2
ส่วนตัว

เบื่อคนขี้อิจฉา แก่ หรือว่าอ้วนล่ะ ถึงได้มาหมั่นไส้คนอื่นน่ะ

n@n
ความเห็นที่ 3
n@n

ลำปางหนาวมากกกกกกกกกกกกกก

แมวดำ
ความเห็นที่ 4
แมวดำ

ก็เหมือนคนมีเงินแล้วถือเงินแสนโชว์แหละครับ
คนสร้างกิเลสให้คนรอบข้าง
ถามว่าใครผิด?... แหม่ คนถือเงินไม่ผิดเลยครับ จิตใจบริสุทธิ์ผุดผ่อง เค้ามีสิทธิ์ถือเงินแสนเดินไปไหนมาไหน เค้าแค่อยากถือโชว์ ไม่มีอะไรมากกว่านี้จริงๆ เค้ากลับถูกล่วงเกิน
คนที่ขโมยไปแหละผิด!! ผิดเต็มๆไม่มีข้อแก้ตัวครับ

... แต่ถามว่าใครเสีย คุ้มมั๊ยกับความไม่ผิดเนี่ย
มีสมองก็เลือกเองละกันครับ

...
ความเห็นที่ 5
...

น้อง คห.1 ครับ
->จะแต่ตัวล่อตะเข้ยังไง มันก็สิทธิ์ของผู้หญิง
ไม่ใช่แปลว่าเปิดทางให้ผู้ชายข่มขืนได้นี่คะ

น้องพูดถูกครับ
ต่อให้แก้ผ้ามา ผู้ชายก็ไม่มีสิทธิ์ไปข่มขืนครับ

แต่น้องลืมไปหรือเปล่าครับ
ว่าคนที่มันไม่เคารพสิทธิ์คนอื่นก็มีอยู่
สังคมนี้ไม่ได้มีแค่คนดีล้วนๆ
มันมีบางคนที่จ้องจะข่มขืนผู้หญิงได้ทั้งที่ไม่แต่งโป๊มายั่วมัน
และมีคนที่กึ่งดีกึ่งชั่ว ซึ่งพอถูกยั่วยุด้วยการแต่งตัวโป๊ มันก็กระตุ้นให้อยากข่มขืน
พวกนี้พอมันหน้ามืดแล้วน้องไปบอกว่า คุณไม่มีสิทธิ์นะ น้องคิดว่ามันจะฟังมั้ย?

โคนัน
ความเห็นที่ 6
โคนัน

อ่าน คห.5 ซะนะ
V
V
V

oattoo
ความเห็นที่ 7
oattoo

คห.5 ถูกใจผมมากมายเลยคับ

OmO
ความเห็นที่ 8
OmO

เห็นด้วยกับความเห็นที่5ค่ะ
การที่คุณจะใส่เครื่องแต่งกาย นุ่งสั้น โป๊
แค่ไหนมันสิทธิ์ของแต่ละคนแน่นอนค่ะ

แต่คุณรู้บ้างรึป่าว การที่คุณแต่งโป๊มันอาจจะทำร้ายคนอื่นทางอ้อม (คนเวลาเกิดอารมณ์ มันคงไม่เลือกว่าคุณจะสาว แก่ ดำ สวย ไม่สวย หรอกนะค่ะ)
คนจะสวย ไม่จำเป็นต้องแต่งให้โป๊มากหรอกค่ะ
เอาแค่พอดี มากไปมันก็ดูว่าเป็นผู้ขายบริการได้นะคะ

เราเองเป็นผู้หญิง เวลาเจอผู้หญิงสมัยนี้แต่งตัว
บางครั้งคิดงาส คุณถอดเลยดีกว่าค่ะ ถ้าจะโชว์
เพราะการที่คุณใส่สั้น จนแทบจะเหมือนใส่ชุดว่ายน้ำเดิน
มันก็ไม่ต่างกับคุณแทบจะถอดให้คนอื่นเค้าดูอยู่แล้ว

คือเรา ห่วงผู้หญิงด้วยกันนะคะ
คุณอย่าคิดว่าคุณจะใส่อะไรก็ได้ไม่เดือดร้อนใคร

แต่คุณคิดดีๆนะคะ สังคมสมัยนี้เปลี่ยนไปแล้ว
ไม่ใช่สมัยก่อนที่กลับดึก ไม่โดนข่มขืน(สมัยจอมพลป.พิบูลสงคราม)เพราะกฎหมายสมัยก่อนเข้มงวด และคนยังไม่เห็นแก่วัตถุนิยมเหมือนสมัยนี้

แต่งตัวให้พองาม เปิดบ้าง แต่อย่ามากเลยค่ะ มันอันตราย
วันนี้อาจไม่ใช่คุณ แต่แน่ใจหรอว่าคุณจะโชคดีอย่างนี้ตลอดไป

ซ้าย
ความเห็นที่ 9
ซ้าย

เบื่ออากาศที่ลำปางจริง ๆ
เล่นกันจนมุขแป้กไปแล้ว
เลิก ๆ กันทีเหอะ!

~*แม่ปaาn๏Jน้๏E~
ความเห็นที่ 10
~*แม่ปaาn๏Jน้๏E~

เสื้อผ้าที่เค้าขายก็เน้นแบบนั้นอยู่แร้วนี่

มะงั้นขายมะออกเเน่