แฟนคลับมาลีฮวนนา

คุณชอบเพลงอะไรของ ใครชอบมาลีฮวนนาและคาราบาว ผมชอบเพลง ในฝันครับเพราะมากๆ

หากฝันว่าฉันและเธอละเมอความรักร่วมกันทุกทุกวันแสนสุขฤทัยหากความรักนั้นหนักเหลือแนบเนื้อเชื้อรักดังไฟฉันขอตายบนตักนางหากเราได้รักร่วมกันผูกพันธ์กระสันต์แน่นเหนียวขอรักเดียวไม่จืดและจางหากเป็นดังเช่นที่หมายจะตายฉันไม่ขอห่างขอรักนางเนื้อนวลแน่นอนมอบใจและกายทุกสิ่งหมั่นหมายถึงตัวตายมิวายรักก่อนสู้ทนอ้อนวอนจอมขวัญแม้ยามหลับนอนทนกอดหมอนนานมา* หากฝันฉันไม่หลอกหลอนตื่นนอนคงพบหน้าน้องสมดังปองใจปรารถนาหากเป็นดังเช่นที่หมายจะตายฉันไม่นำพาขอบูชาน้องนางแน่นอน

เต้ย ท่าโขลง
ความเห็นที่ 1
เต้ย ท่าโขลง

ขอโทษเจ้าของกระทู้นะครับ เพลงในฝัน ต้นฉบับเป็นของ ทูล ทองใจ ครับ
ที่ มาลีฮวนน่า มาร้องครับในแบบของตัวเอง
โดยส่วนตัวแล้ว ผมชอบเพลงหลายๆเพลงในชุดที่ ๓ ครับ
อย่างเพลง กลับกลาย เพลง แปรเปลี่ยน ที่ดูทันสมัยอยู่ตลอดเข้ากับยุคสมัย
แต่ผมว่าแฟนเพลงมาลีฮวนน่าทุกคนชอบเพลง แสงจันทร์
เพลงเพื่อชีวิตที่โรแมนติกที่สุด

erger
ความเห็นที่ 2
erger

พร้าว กับ ลมเพ ลมพัด ครับ

โซ้ย
ความเห็นที่ 3
โซ้ย

เกลียด วงนี้
สมัยวงนี้อยู่ค่ายไมล์สโตน แฟนผมเป็นนักศึกษาฝึกงาน
พวกมันแซวยังไม่เท่าไหร่ แต่นี่กะล่อแฟนผมนี่สิ
ผมเลยให้แฟนลาออกดีกว่า (ปลอดภัยไว้ก่อน)

จากที่เคยฟังชุดแรก เลยเกลียดพวกมัน

Jazz
ความเห็นที่ 4
Jazz

สามีเป็นคนต่างชาติค่ะแต่ชอบฟังเพลงมาลีฮวนน่าจับใจ ถ้ามีข่าวของมาลีฮวนน่าแสดงที่ไหนช่วยบอกด้วยน่ะ (บางเพลงร้องได้ด้วยน่ะจะบอกให้)

นิด เด็กศิลป์ อาชีวะโคราช
ความเห็นที่ 5
นิด เด็กศิลป์ อาชีวะโคราช

หนูแค่อายุ18แต่ก็ชอบมาลีฮวนน่ามากเลย อาจาร์ไข่ร้องเพลงได้พลังอารม์ความรู้สึกสุดยอดมากชอบตั้งแต่ชุดแรกบุปผาชน2537ชอบเพลงทุกชุดเลยค่ะมีทุกชุด.....มาลีฮวนน่าร้องเพลงไม่ได้อารมณ์เท่าลุงหว่อง มงคล อุทก (คาราวาน)ลุงหว่องสุดยอดมาก แต่ถึงยังงัยก็ชอบมาลีฮวนน่าที่สุดเลยชอบเพลง ลืม เรือน้อย ขอทานน้อย หมาล่าเนื้อ สายน้ำสายเลือด ลัง ลมเพลมพัด อาวรณ์ และอีกหลายเพลงได้ฟังเพลงลมเพลมพัดครั้งแรกเมื่อ4ปีก่อนชอบสุดๆเลยติดตามตลอดมาค่ะ