พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน

พี่ หลุน อดีต นักร้องนำวง peak ทำอะไรอยู่ที่ใหนครับ ชอบสไตล์การร้องเพลงของเขา และเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ดีครับ ผมชอบ

พอดี ได้หาเพลงของวงพีค สมัยที่ยังออกอัลบั้มก่อน ๆ เพราะๆทุกเพลงและทุกอัลบั้มเลย แม้กระทั่ง ออกมาในนามวงฟรี อัลบั้มก่อนล่าสุดก่อนที่จะหายไปหลายปี

แต่ล่าสุด วง peak กลับมา ไม่ค่อยดังเลย เพลงดูไม่กินใจเหมือนตะก่อน
เพลงที่ผมชอบมากที่สุด ก็คือ เรื่องน้ำเน่า, 2-1=0, อย่าเกลียดผู้ชายคนนี้,คนเดิม ,ครั้งหนึ่งในชีวิต,ภาษาคน,รักเธอด้วยสายตา,ใจแกว่ง,หลอกกันทำไม

ขอบอกว่าเพลงช้าเพราะทุกเพลงเลย แต่งได้กินใจดีทีเดียว
ทำให้ผมอยากเป็นนักแต่งเพลงมั่งอ่า

แล้วตอนนี้มีใครรู้้บ้างว่าพี่เขาไปทำอะไรอยู่ที่ใหน
ความเห็นที่ 1
หงส์ 3 ขา
แปลงจัง เพลง ก็เพราะทุกเพลง ทำไมเขาไม่ค่อยโปรโมทก็ไม่รู้
ความเห็นที่ 2
ส้มจุก
เห็นด้วยค่ะเพลงเพราะทุกเพลง เสียงก็ดี แต่ทำไมไม่ดังซะทีนะ
ตอนี้ออกอัลบั้มใหม่หรอ เพลงไรคะ
เห็นมีวงนึง ชื่อพีคเหมือนกะน เพลงความพยายาม วงเดียวกันป่ะเนี่ย
ความเห็นที่ 3
รู้
เพลงคุณภาพ นักร้องคุณภาพ ค่ายไม่ค่อยจะดันให้ ไปดันแต่พวกทำหน้าทำผมเกาหลี ปากแดงๆน่ะเห็นแล้วเอียนมากๆมันจะทำผมทรงอะไรกัน เปิดทีวีเจอไม่ว่าจะของค่ายไหนเจอหน้าแบบนั้นๆ เปลี่ยนช่องเลิกดูเลย
อยากฟังเพลงของพี่หลุนอีก อัลบัมของเพลง2-1=0
ความเห็นที่ 4
พี่เป้า
หนึ่งวัน ...

เพลงในอัลบั้มใหม่ ไปฟังซะ
ความเห็นที่ 5
พี่เป้า
ร้องเพลงตามผับมั๊ง
ความเห็นที่ 6
นช.
ผมว่ามิวสิคบั๊ค เค้าไม่ค่อยจะมีทุนนะ

ยิ่งโดนสงคราม เอ็มพี 3 อีก จบเลย ค่ายเล็ก ๆ

แทบจะอยู่ไม่ได้ เลยไม่ค่อยได้โปรโมตครับ

แต่ผมชอบค่ายนี้ตรงที่ ปล่อยแต่ละอัลบั้มมา มีคุณภาพ

ใช้ได้เลยล่ะ ไม่รู้คิดไปเองไหม ผมว่าค่ายเล็ก ๆ หลายค่าย

ทำเพลงดีกว่าค่ายยักษ์ใหญ่นะ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังไงรักชอบศิลปินท่านไหน ก็ช่วยซื้อแผ่นจริงฟังกันด้วยนะครับ

ก่อนที่เค้าจะหมดแรงหมดใจ ที่จะทำเพลงดี ๆ ให้เราฟัง

ความเห็นที่ 7
คนฟังเพลงเล็ก ๆ
ผมก็ชอบพี่เค้านะ แต่สงสัยว่าทำไมไม่ดังซะที ผมมองว่าพี่เค้าท่าทางอาจจะไม่โดนใจคนทั่วไปรึปล่าว แต่โดนใจผม ผมชอบมากๆ เปลี่ยนชื่อวงไปกี่ทีแล้วก็ยังไม่ดังอีก....
เอาใจช่วยครับพี่ ถ้าพี่ได้อ่านอยากจะบอกว่าผมจะติดตามพี่ตลอดนะครับ
ความเห็นที่ 9
catwalk
ทำงานที่เป็นร้านขายรองเท้าแถวบางลำพูครับส่วนพี่โจมือกลองตอนนี้เป็นช่างรับเหมาก่อสร้างอยู่พวกพี่เค้านิสัยดีกันมากๆ
ความเห็นที่ 10
Dezember X-500
ทำงานที่บ้าน ช่วยงานที่บ้าน