อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

เราเป็นคนชอบดูหนังไทยนะคะ ยิ่งถ้าเป็นหนังตลก

เราคิดว่าหนังไทยจะเล่นมุกได้เข้าถึงคนดูได้มากกว่า

วันนี้เราเพิ่งดูเรื่อง จำเนียร วิเวียน โตมรมา

เป็นหนังตลก อีกเรื่องที่อยากจะแนะนำเลยค่ะ

ไอ้เรื่องความขำมากขำน้อย อยู่ที่ความเส้นลึกของคนนะ แต่ถ้าดูความตั้งใจของผู้ผลิตหนังที่ถึงจะทำหนังตลก

แต่ก็ยังเอาใจใส่เรื่องของโปรดักชั่น ทั้งเรื่อง ฉาก และ เสื้อผ้า ก็คุมโทนได้ดี ดูแล้วไม่ขัดหูขัดตา

เข้ากับความสนุกสนานของหนังได้ดีเลยค่ะ เราว่าถึงเป็นคนขำยากดูจบแล้วก็ยังรู้สึกดีนะ

แต่เราขำง่ายเลยรู้สึกคุ้มมากๆ  ใครไปดูแล้วคิดเหมือนเราไหม หรือรู้สึกอย่างไรบ้างคะ 

ความเห็นที่ 1
cronic

สำหรับเรื่องนี้ ฉากกับพร็อพ ยอมรับว่าทำได้ค่อนข้างดีเลยค่ะ
เพราะหนังมันเป็นแนวย้อนยุค ทั้งเสื้อผ้า ทั้งฉากเลยต้องเก็บรายละเอียดเยอะ
ก็เป็นหนังฟิวกู๊ด ที่ดูคลายเครียดได้ค่ะ

ความเห็นที่ 2
binalot

ไปดูมาช่วงหยุดปีใหม่ หนังสนุกดี ไม่ถึงกับตลกมากๆแต่ก็มีมุขให้ยิ้มได้ตลอด

เหมาะกับคนที่ต้องการดูหนังแบบสบายๆ ไม้ซีเรียด ดูสนุกๆไปก็โอเคค่ะ

ความเห็นที่ 3
eatable

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ คิดว่าจะไปดูพรุ่งนี้ เราชอบคุณชุมพูอยู่แล้ว แล้วก็ชอบดูหนังตลกด้วย
เรื่องโปรดักชั่น หนังไทยคงจะไม่ค่อยเน้นมั้ง อาจจะเพราะเรื่องของการลงทุนด้วยแหละ
สำหรับเรา เนื้อเรื่องโดนใจ นักแสดงโอเค เราก็จะไปดูค่ะ

ความเห็นที่ 4
glaceon

ผมก็ชอบหนังฟิวประมาณนี้นะ แบบที่ไปดูแล้ว ก็ยิ้มออกมาจากโรงหนังดูแล้วสบายใจดี
พอออกมาแล้วคิดถึงฉากในเรื่องก็หัวเราะได้ เป็นคนอารมณ์ดี สุขภาพจิตก็ดีตามครับ :em13:

ความเห็นที่ 5
jolteonu

ชอบเรื่องชุดเสื้อผ้าของชมพู่ในเรื่องนี้ มากๆค่ะ ชอบสีสันความวินเทจ ทั้งลาย ทั้งแบบ
คนทำเรื่องเสื้อผ้าคนต้องทำการบ้านเยอะแน่ๆ เห็นแล้วรู้สึกเลยว่าคนสมัยก่อนก็มีความเปรี้ยว
ไม่แพ้คนสมัยนี้เลย แต่ก็อยู่ที่คนใส่ด้วยแหละ ถ้าสวยแบบชมพู ใส่อะไรก็สวยทั้งนั้นนะ

ความเห็นที่ 6
hegemonie

ยังไม่ได้ดูนะ ตอนแรกก็เฉยๆกับเรื่องนี้ แต่พออ่านคอมเมนท์ตามกระทู้จากหลายๆที่
เห็นส่วนมากคนที่ไปดูแล้วจะบอกว่าหนังสนุก
เลยเริ่มอยากไปดูขึ้นมา ว่าจะหาเพื่อนไปดูอยู่ค่ะ

ความเห็นที่ 7
kevsode

ก็น่าไปดูนะ เห็นด้วยที่ว่าหนังตลกไทย จะเล่นมุกได้เข้าถึงคนดูมากกว่า
เพราะจากประสบการณ์การดูหนังตลกฝรั่งหลายๆเรื่อง ก็ไม่ค่อยเข้าใจมุกของมันเหมือนกัน

ความเห็นที่ 8
immigrad

เรื่องนี้คุณยอร์ช ผู้กำกับทำหนังได้สนุกนะ ผมว่าสนุกขึ้นกว่าหลายๆเรื่องที่ผ่านมา
อย่างเรื่องความตลกเราว่าดูมีคลาสขึ้น ไม่เป็นแบบตลกเบบเซ็ตจนเกินไป
นักแสดงก็เลือกได้ดี นางเอกพระเอก เล่นเป็นตัวเองมากๆ ถือเป็นผลงานที่ดีเลย