หนังผีไทยกับหนังผีฝรั่งอันไหนดูน่ากลัว..มันกว่า..และยังติดตาไปตลอดชีวิตไม่เคยลืม!!

อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ...

สำหรับผมหนังผีฝรั่งผมว่าน่ากลัวกว่า..หน้าเละๆๆ แหวะๆๆคอซาดิสต์อย่างผมเลย

ส่วนหนังผีไทยผมว่างั้นๆๆอะ บางเรื่องเอาแป้งทาหน้าขาวๆๆเอาจาระบีทาขอบตาให้ดำ

ดูเหมือนผีหมีแพนด้า..วู้..และเอาตลกมาเล่นหนังผีแทนที่จะน่ากลัว..กลับผิดหวังกลายเป้นหนังตลกสะงั้น...

ปล.สำหรับผมที่ชอบคื่อเรื่องEvil Dead2 ผีอมตะ 2 ตอนเด็กๆผมยังจำได้เลย ว่าพระเอกตัดมือตัวเองสู้กับผีร้าย สยองมากครับ หนังเก่าแต่คลาสสิคนะ ถ้าใครชอบแบบไม่ดำเนินเรื่องมากมาย..เรื่องนี้ครับ ผีทั้งเรื่อง...

ความเห็นที่ 1
@[M.R.๐~Q~๐]

ผมขอเชิญน้องปอมไปแสดงหนังเรื่อง...กำเนิดผีปอมซัง..
เห็นว่าแกยิ่งโหดๆอยู่
..ผมละอยากเจอน้องปอมจริงๆๆว่าซาดิสต์เหมือนพี่ปะ55+

ความเห็นที่ 2
สายลม

หนังไทยน่ากลัวกว่าอ่ะ มันหลอนกว่าแต่หนังฝรั่งดูแล้วตกใจ กลัวแต่ไม่หลอน ชอบชัตเตอร์มากๆๆๆ

ความเห็นที่ 3
O

ผีไทย ผีญี่ปุ่น ผีฝรั่ง

ทำไมเดี๋ยวนี้ต้องคลานกันว๊า เค้าไม่ลอย หรือว่าเดินกันแล้วหรอไง