คุณคิดไง กะ อาถรรพ์666 เดอะเรียลลิตี้ช็อค

ได้ดูเดอะเรียลลิตี้ช็อค 666 แล้วรู้สึกหงุดหงิดอ่า เหมือนจ้างคนมากรี๊ดเลย กะผู้เข้าร่วมกิจกรรมคนหนึ่ง คนเราถ้าเจอสิ่งเร้นลับจริง หรือที่เราเรียกง่ายๆ ว่าผี หรือดวงวิญญาณ ก็จะต้องร้องให้แบบจะเป็นจะตาย ถึงจะอยู่ในรายการก็เถอะ แต่นี่ กรี๊ดทีเดียว แล้วพูด ซักพักก็กรี๊ดอีก หยุดอีก ในการค้นหาผู้เข้าร่วมแข่งขันเอาอะไรมาวัดในการเลือกคน ผู้ที่เข้าร่วมแข่งขัน น่าจะเป็นคนที่ไม่ค่อยเชื่อเรื่องสิ่งเหล่านี้ และกล้าหาญมากๆ แต่นี่ พอเข้ารายการหน่อย ก็ร้องให้ ก็กรี๊ดแบบไม่มีเหตุผล ดูแล้วหงุดหงิดอ่า เฟคกันทั้งคนเล่นและผู้จัด แต่ไม่เนียนเท่าที่ควร เหอๆๆ
ความเห็นที่ 1
j_j69

ชอบนะ ตรงที่ 666 emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

ความเห็นที่ 2
งงคับ

ผมว่านะ

แม่งจัดฉาก 555+ emoticon

ความเห็นที่ 3
Plight

ผมเห็นจนเบื่อแล้วครับผีอ่ะ บางทีเราไม่อยากจะเจอมันนะ แต่เพื่อนก็ชอบชวนไปเจอ ส่วนมากจะเจอแถวตามตึกตามตรอก แต่ผีตัวนี้มันก็แปลกนะถ้าไปก่อนเที่ยงคืนจะไม่เจอ เพราะว่ามันคือ "ผีเหย" emoticon

ความเห็นที่ 4
เราเอง

ของแบบนี้ถ้าไม่เซื่อก็อย่าลบหลู่เลย แลวตัวคุณล่ะกล้าอย่างเดขาหรือเปล่า emoticon

ความเห็นที่ 5
ผู้เห็นชอบ

ดีแต่พูดทำได้อย่างเค้าหรือปล่าวล่ะ emoticon

ความเห็นที่ 6
ingdoy

ถ้าจะให้ทำจริงๆ ก็ทำได้อะนะ
แต่ไม่ทำอะ เหอๆๆ emoticon
ไอ้ประเภทให้กริ๊ดเป็นระยะๆ ไม่สมเหตุสมผล ทำไม่เป็นอะ กลัวก็แสดงออกมาโต้งๆ เลย ว่ากลัว ถ้าเจอสิ่งเร้นลับจริง คงวิ่งหางจุกตูดแล้วคัฟพี่น้อง 555 เห็นด้วยกะ คห.7 อย่างแร๊งงงส์ค่ะ emoticon

ความเห็นที่ 7
ingdoy

ถ้าจะให้ทำจริงๆ ก็ทำได้อะนะ
แต่ไม่ทำอะ เหอๆๆ emoticon
ไอ้ประเภทให้กริ๊ดเป็นระยะๆ ไม่สมเหตุสมผล ทำไม่เป็นอะ กลัวก็แสดงออกมาโต้งๆ เลย ว่ากลัว ถ้าเจอสิ่งเร้นลับจริง คงวิ่งหางจุกตูดแล้วคัฟพี่น้อง 555 เห็นด้วยกะ คห.7 อย่างแร๊งงงส์ค่ะ emoticon

ความเห็นที่ 8
ตุ๋ม

ทางบริษัทรับออกแบบและจำหน่ายติดตั้งอุปกรณ์ไฟฟ้าในอาคาร และในโรงงานอุตสาหกรรม ทุกชนิด รวมถึงระบบอิเลคทรอนิคส์ควบคุมสัญญาณ เช่น สวิทซ์, ตู้คอนโทรล , PLC, Invertor อุปกรณ์ไฟฟ้าทุกชนิด, โคมไฟ, สายไฟ
อีกทั้งทางบริษัทเป็นผู้รับงานติดตั้ง และจำหน่ายอุปกรณ์ลมและนิวแมติกส์ในโรงงานอุตสาหกรรมต่างๆให้กับโรงงานชั้นนำของเมืองไทย โดยมีทีมงานที่มีประสบการณ์มากกว่า 15 ปี
สนใจติดต่อ บริษัท วี ซี คอนโทรล มาติก จำกัด

118/490 อาคาร PST CONDO TOWER 1 ถนนนนทรี
แขวงช่องนนทรี เขตยานนาวา กรุงเทพฯ 10120
โทรศัพท์:02-681-4414, 02-212-4353, 081-8605669
Fax : 02-212-7020
www.vccontrolmatic.com
E-mail:vccontrolmatic@gmail.com
บริหารงานโดย คุณวิธิสรรค์ ยิ่งชัยยะกมล

ความเห็นที่ 9
Single_Digital

ผมว่า ไม่ได้ เตี๊ยม กันมาหรอกครับ

ทะถามผมว่าระหว่างผีกับเงิน150000บาท

เลือกอะไร ผมขอเลือกเงินละครับ

ผีอะไม่น่ากลัวเท่าไม่มีเงินใช้

แล้วทั้ง6ไหนๆก้อผ่านเข้ามาแล้ว ก็ต้องพยายามฝืน!

เรื่องที่เห็นหรือไม่นั่นผมไม่ทราบหรอกครับ

แต่ผมคิดไว้ว่า..ความกลัว+ความมืด+เสียง=วิญญาน

ปล.ตลกผู้ชายที่โรงพยาบาลล้างมาก ฮาดี..

ความเห็นที่ 10
Te87

เอางี้ละกัน

ถ้าคุณคิดว่าเฟค

คุณกล้าไปแกล้งคนที่เล่นเกมส์ในบ้านหลังนั้นปะล่ะ

ไปในบ้านที่มันเคยมีประวัติจิงๆๆอ่ะ

หรือถ้าคุณบอกว่าบ้านนั้นไม่มี

คุณกล้าไปปะล่ะ

ไม่มีใครเค้าจะเฟคหรอก

ถ้าเฟคแล้วเจอจริง

มันคุ้มมั้ยล่ะกับการเฟค

ผมขอถาม

ส.เตโช

(สหายเลเบิ้ล)