ย้อนอดีต_หนังไทย(อำพล ลำพูล)

สอบถามผู้รู้

อยากทราบรายชื่อภาพยนต์ที่อำพล เคยแสดงไว้ ในอดีต

ว่ามีเรื่องอะไรบ้าง

ใครมีข้อมูลช่วยบอกด้วยครับ

((((พอดี ช่องฟรีทีวี ได้นำเรื่อง ปุลากง มาย้อนให้ดู)))))

ขอบคุณ ทุกๆๆ ความคิดเห็นนะครับ

ผลงานเห็นจริงคุณธรรมแค่ภาพ
ความเห็นที่ 1
ผลงานเห็นจริงคุณธรรมแค่ภาพ

ก็ไม่เยอะเท่าไหร่
(2527)วัยระเริง , น้ำพุ ,ข้างหลังภาพ
(2528)สองพี่น้อง
(2529)คู่วุ่นวัยหวาน ,ไฟเสน่หา ,รู้แล้วน่าว่ารัก ,แรงหึง ,หัวใจเดียวกัน
(2530)ดีแตก
(2532)ปุลากง
(2533)2อันตราย ,ต้องปล้น , พันธุ์หมาบ้า
(2534)ยังไม่สิ้นกลิ่นน้ำนม
(2541)เสือ โจรพันธุ์เสือ
(2542)โคลนนิ่ง คนก๊อปปี้คน
(2543)อั้งยี่ ลูกผู้ชายพันธุ์มังกร
(2544)สุริโยไท
(2547)102ปิดกรุงเทพฯปล้น emoticon

ขาดตก ขออภัย! เป็นขวัญใจคนหนึ่งทั้งเพลงและหนัง

ผีเด็ก
ความเห็นที่ 2
ผีเด็ก

คิดมานานเราเฝ้ามองมานาน
นานเสียจนเธอเองรู้ตัวเอง
ว่ามีคนเฝ้ามอง
ผมเคยฝันว่าไปกินเหล้ากับพี่หนุ่ย

ผีเด็ก
ความเห็นที่ 3
ผีเด็ก

ลืมน้ำพุได้ไง

MR.Day
ความเห็นที่ 4
MR.Day

----
เพื่อนๆ ช่วยกันคลิกสมัครเล่นเกมส์หน่อยนะคับ
ชื่อเกมส์ Spiritlinker เป็นเกมส์ออนไลน์เล่นบนเว็บคับ ไม่ต้องติดตั้ง ไม่เสียตังค์
เล่นได้ง่ายๆคับ เมื่อสมัครแล้วให้ศึกษาคู่มือการเล่นที่บอร์ดผู้เล่นใหม่นะคับ

สมัครได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะคับ v
http://www.spiritlinker.com?ref=9092
เว็บนี้ผมรับรองว่าไม่มี ไวรัส หรือป๊อปอัพมากวนใจแน่นอนคับ...เพราะผมก็ออนไลน์ทุกวันคับ
----