ขอถามเรื่องเพลง ประกอบภาพยนต์หน่อยครับ (อนุบาลเด็กโข่ง)

คือผมดูหนังเรื่องนี้ แล้วชอบมากๆเลยครับ  ตลกดี เหมือนดูหนังบางระจัน 555 ฉากที่ไปยึด แก็งต่างๆ สนุกดีครับ   ผมว่าหนังเรื่องนี้ให้เราเห็นถึงความแตกต่างของผู้นำแต่ละคน ดีน่ะครับ

ถามเลยดีกว่าครับ   คือว่าผมชอบเพลง ประกอบภาพยนต์เรื่องนี้มากๆเลยครับ เพลงตอนจบน่ะครับ   อยากรู้ว่าชื่อเพลงนี้ ชื่อเพลงอ่ะไรน่ะครับ  แล้วใครเป็นคนร้องครับ

ที่ร้อง ท่อน hook ว่า

"ใครสักคนเพื่อนแท้ที่ฉันได้มองข้ามผ่าน    สิ่งที่เคยตามหาเฝ้ารอมานาน คนที่ใจต้องใจต้องการ เคยคิดว่าไม่สำคัญ  ในวันนี้ ฉันรู้ว่าต้องมาอยู่คนเดียว  ชีวิตลำพังที่ไม่มีใคร มันเหน็บหนาวอยากจะขอแค่ใครสักคนมาเป็นเพื่อนกัน"

คือหาในเนทแล้วหาไม่เจอน่ะครับ  พิมพ์เนื้อใส่ google แล้วก็หาไม่เจอ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยน่ะครับชอบจริงๆ

ขอบคุณ ล่วงหน้าครับ

ความเห็นที่ 1
เจ้าของกระทู้

ผมหาชื่อเพลง ได้แล้วน่ะครับ ชื่อเพลง ใครสักคน คนร้องคือ อัครชัย สถาวรฤทธิ์ แต่ว่า เพลงนี้หายากมากๆ ผมยังไม่ไดเลยน่ะครับ เหอๆ

ความเห็นที่ 2
แบงค์

ขอเพลงตอนที่ร่อนจานนางเอกกับพระเอกขี่จักรยานอะ

ความเห็นที่ 3
แบงค์

ใครรู้บอกหน่อยครับ

ชอบมาก ตอนที่ไปเดินห้างกันอะ

เพลงตอนนั้นหล่อ ชื่อว่าเพลงไร

บอกทีครับ

ความเห็นที่ 4
few

ใช้ๆๆ เพราะจิงๆ ผมดูจบ ก้ มาลองหาดูเลย แล้วก็เจอคนถามพอดีเลย

อิอิ ขอบคุณ คนที่ให้เพลงด้วยนะครับ เพราะมากจริง

ยิปซี น่ารักโคดๆๆ

emoticon emoticon

ความเห็นที่ 5
เจ้าของกระทู้ อีกรอบ

เพลง ตอนที่เดินห้าง กับร่อนจาน ชื่อเพลง ว่า Happiness ครับ คนร้องคนดียวกับ เพลงจบของหนังน่ะครับ รุ้สึกว่า 2 เพลงนี้ ความหวังของเราจะรีบหรี่ เต็มที่ครับ เหมือนกับว่าเพลง แต่งมาให้หนังเรื่องนี้โดยเฉพาะว่างั้นแหละ ไม่มีขาย เหอๆ อยากได้ อยากได้ emoticon

ความเห็นที่ 6
few

อ๋อ เพลง ที่ ยิบซีให้พระเอกฟัง ชื่อเพลง ลองคิดดู

ของanything else นี่เอง ขอบคุณนะค้าบบบ

เพราะสุดในหนังและมั้ง- -*

ความเห็นที่ 7
chid

อยากได้เพลงตอนที่ไปเดินที่ทุ่งดอกไม้อะ อยากได้มากๆเลยงับ

ความเห็นที่ 8
ลิน

อยากรวย อยากมีรถ อยากมีเงิน
copy เว็บนี้ http://perfect2team.com/?id=15

ความเห็นที่ 9
koka

อยากได้เพลง ตอนที่ น้องยิปซี นั่งร้องไห้ อยู่ กับโอมอ่ะคับ
ท่อน hook ร้องว่า รักอยู่ตรงนี้ยังรอเธอ อยู่ รักแต่เธอเรื่อยไป รักเธอเสมอไป ... อ่ะ คับ ใครรู้ช่วยบอกผมทีคับ ผมอยากได้จิงๆ

ความเห็นที่ 10
ถึงเพื่อน

ถึงเพื่อนที่อยากฟัง 2 เพลงนี้ ตอนนี้ผมได้ขอเพลงไปทางคนทำเพลงนี้แล้วคับ เพราะเพื่อนผมเป็นญาติกับคนทำเพลงเรื่องนี้คับ ตอนนี้รอเพื่อนเอามาให้น่ะคับ ถ้าได้ผมจะมาแบ่งให้เพื่อนๆฟังนะคับ