ทำอย่างไรให้อ้วนขึ้นค่ะ

เป็นปัญหามากเลยค่ะ

กินแล้วไม่อ้วนขึ้นเลย

สูง  170 หนัก 43 ค่ะ

เคยกินยาเฮโมวิต พวกวิตามินให้อยากอาหาร ก็ไม่อ้วนขึ้นเลยค่ะ

มีคำแนะนำดีๆ นอกจากการกินเยอะๆมั้ยค่ัะ

เพราะกินเยอะแค่ไหน ก็ไม่ยอมขึ้นเลย

ความเห็นที่ 1
น้ำเงาะ

กินน้ำว่าวผัวกับให้มันแตกใน เด๋วก็บวมน้ำขึ้นมาเองครับ

ความเห็นที่ 2
มายด์จังจ้า

เทอเปงโรคเดียวกะเราเลย เราสูงร้อยเจ็ดสาม หนัก สี่แปด
แต่เราลองหมดแล้วไปหาหมอ สามโรงพยาบาลแล้ว ทีแรกหมอจับเราตรวจเลือด โรคเกี่ยวกะเลือดทุกอย่างตรวจหมด ประมาณสี่สิบก่าโรคได้ แล้วก้อเอ็กซเรย์ด้วย สรุปปกติหมด ทีแรก หมอให้ยาวิตมิน ทั้งก่อนกินข้าวแหละหฃลังกินข้าวมากิง จำได้แต่หละมื้อกินยางเปงกำๆๆ หละต้องกินสี่มือ้อด้ยนะ เราทำตาม ตลอดนะ หกเดือนผ่านไป มะอ้วนเยย ขึ้นมาโลครึ่งมั้ง สุดท้ายหมอให้ยาของคนเปงมะเร็ง ทำให้กินข้าวได้ เปงยาโฮเโมนนี่หละ กิงหละเมนส์มะมา หงุดหงิด แต่ ก้อมะอ้วนขึ้นเลย

ความเห็นที่ 3
มายด์จังจ้า

(ต่อ)เราก้อเลยมะไปอีก เกือบปีเราย้ายที่ เค้าก้อทำเหมือนเดิม ๆเราก้อมะอ้วน ไม่ว่าจะหมอปัจจุบัน ยาหม้อ ไปหาหมอจีน เราไปมาหมดหละมะมีอารายทำให้เราอ้วนเลย สุดท้ายเราไปสวิส ไปตรวจหาค่าต่างๆในร่างกายว่าอะไรมานน้อยลง หมอก้อให้น้ำเกลือ วิตมินต่างๆ ธาตุเหล็ก บีรวม เข้าเลือดเลยนะวันเว้นวัน ครั้งหละสองชั่วโมงไปหกครั้งได้ เราก้อยางมะอ้วนขึ้นเลย เรานะกิ่งเก่งโครตๆ โดยเฉพาะรอบเย็นกินยันหลับอ่ะ โดยเฉพาะของหวานๆต้องกินก่อนนอน เรายางมะอ้วนเลย ท้อแล้วอ่ะ สงสัยมานจาหุ่นนางแบบแบบนี้ ทำใจเลยอ่ะ เทอก้อทำใจเหอะ ขนาดเราทำมาหมดหละยางมะอ้วนเลย

ความเห็นที่ 4
มายด์จังจ้า

เราลืมบอก เราเปงคนที่ผอมแต่เกิด นะ เกิดมาโลสี่เอง หละหมอทุกหมอที่เจอเรามักจะพูดเหมือนกานว่า ระบบเผาพลาญในร่างกายมีมากก่าคนปกติ สองเท่า อย่างเช่นคนอื่นอาจมี หนึ่งร้อย เรามีสามร้อยอารายแบบนี้อ่ะ ทั้งๆที่วันๆนั่งๆนอนๆ กินหละก้อนอน กินแต่ของที่จะอ้วนทั้งนั้นเลย แต่มีอีกวิ
ธีเดียวที่เรายางมะลองอ่ะ ลองมีลูกมีผัว

อันนี้มะกล้าลอง เจงๆแฮะ อย่างอื่นครายบอกไรลองหมด
กินข้าวขาหมู เกือบทุกมื้อเอาแต่มันๆ ติดต่อกานสามเดือนก้อทำมาแล้ว

ความเห็นที่ 5
น้องเหน่ยเหนย2010

เราเปงคนที่ผอมแต่เกิด นะ เกิดมาโลสี่เอง <----"ทารกรึขวดน้ำปลา"กันเจ้าคะ?

V

V

V

ความเห็นที่ 6
ซือหงวน

คุณมายจังจ้า ครับ คุณก็ทำวิธีที่ผมบอกข้างล่าง
ค.ห.1สิครับ เห็นผลจริงๆนะครับ เพราะผมก็เป็นคนระบบเผาพลาญพลังงานในร่างกายมีมาก เมื่อก่อนผมเป็นคนที่น้ำหนักไม่เพิ่มผอมตลอดน้ำหนักคงที่กินมากยังไงมันก็น้ำหนักเท่าเดิม แบบว่าก่อนนอนน้ำหนัก53เท่านี้ตื่นมาหนัก52 เป็นยังงี้มา3-4ปีจนผมออกกำลังกายครับปัจจุบันหนักขึ้นมา10โลหุ่นสมส่วนแข็งแรงครับ

ความเห็นที่ 7
NuTTeNN

ไอ้เงาะ แย่งกูตอบหรอ

ความเห็นที่ 8
ลุงป.6

......ได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้นดีกว่าครับความอ้วนความผอมนี่มันไม่เข้าใครออกใครจริงๆ
แต่ดูแล้วคุณผอมและน้ำหนักน้อยไปจริงๆแหละ
ได้สัก 48-50 กก.ก็สวยเฉียบ
ถ้ากินอะไรแล้วมันยังไม่ขึ้นจริงๆก็ช่างมันเถอะนะครับ
ออกกำลังกายให้แข็งแรงไว้เป็นดีที่สุด

ความเห็นที่ 9
ใบไม้

มีลูกสิจะมีน้ำมีนวลขึ้น แต่มันก็คงจะได้แค่ตอนท้อง กับหลังคลอดใหม่ๆ พอลูกโตก็กลับมาผอมเหมือนเดิมอยู่ดี

ความเห็นที่ 10
หมีขั้วโลก

หมูกระทะ หนมเค้ก จิ้มจุ่ม