เพื่อนๆเข้ามาหน่อยน้า ใครเคยย้อมผมสีดำบ้างคะหรือใครเคยทำสีผมบ้างคะ

คือว่า หัวเราเคยย้อมผมมาก่อนอ่าค่ะ แล้วคราวนี้เราไปย้อมสีดำมา แต่ว่า มันดำแบบไม่เป็นธรรมชาติอ่าค่ะ เราอยากได้สีน้ำตาลเข้ม เพื่อนๆ ว่าเราไปย้อมสีที่สว่างที่สุดทับดีมั้ยคะ คือเราย้อมดำไม่ถึง 1 อาทิดเองอ่าค่ะ แล้วพอจะมีวิธีไหนบ้างมั้ยที่ทำให้สีดำ มันอ่อนลง แล้วถ้าสระผมไปสัก 2-3 อาทิด มันจะอ่อนลงไหมอ่าคะ ช่วยตอบหน่อยค่ะ ขอบคุงน้า
เเดง
ความเห็นที่ 1
เเดง

เคย ย้อม เเต่ หมอย สีทอง

autodrink
ความเห็นที่ 2
autodrink

เคยย้อมครับ ครั้งแรกไม่เคยทำผมก็ดำสุดๆเลย ครั้งหลังๆเลยลองใช้น้ำยาน้อยลง และก้อใช้เวลาไม่นานมาก สีผมก็ดำน้อยกว่าเดิมนะ ไม่ก็สระผมบ่อยๆครับ มันจะค่อยๆจางลง แต่ก็สักพักนะกว่าจะจางน่ะ

ปลาทอง
ความเห็นที่ 3
ปลาทอง

เราทำสีผมสีอื่นมาก่อน แบบทองๆแดงๆทำนองนี้แระ
แต่พออยากผมดำก้อซื้อยาย้อมผมสีดำมาย้อม สรุปดำมากๆ
จะสระเท่าไหร่ไม่อออกที่สำคัญเราจะไม่สามารถทำสีอื่นทับได้เลย ไม่ว่าสีอะไรยกเว้นฟอกที่จะทำให้อ่อนลงแต่จะทำให้ผมเสียมากๆ เมื่อเราย้อมผมดำเราต้องทำใจว่าจะย้อมสีอื่นไมได้เลยอาจถึง2-3ปี เนื่องจากสีดำกว่าจะจางจากเส้นผมใช้เวลานานมาก น้ำยาดีแค่ไหนก้อย้อมหรือกัดออกไมได้
แค่สีน้ำตาลเข้มก้อไม่ควรย้อมแล้วล่ะ เพราะช่างจะแนะนำเลยว่าถ้าเบื่อสีที่เราทำอยู่ ก้อทำสีอื่นที่ไม่ใช่น้ำตาลบเข้มหรือดำ

กัมกริต
ความเห็นที่ 4
กัมกริต

ทำใจคับ บำรุงผมดีดี รอผมใหม่งอกออกมาก็แล้วกัน..
ถ้าผมไม่ยาวมากก็ไม่น่าจะนาน อาจจะ1ปี หรือถ้ายาวมากก็ อาจจะ2ปี