มีไรกันตอนมีประจำเดือนมีโอกาสท้องไหมคะ

มีไรกันตอนมีประจำเดือนมีโอกาสท้องไหมคะ

พอดีได้ยินมาจากหลายๆคน

บางคนก้อว่ามีโอกาส

บางคนก็ว่าไม่มีโอกาส

งงอ่ะคะ

ความเห็นที่ 1
คนคนคน

มีโอกาสท้อง 0.01 % จ๊ะ

แต่ที่มีโอกาสก็คือหนูจะติดโรคจ๊ะ เพราะตอนที่เรามีประจำเดือนนั้น มดลูกจะอ่อนแอ เหมาะแก่การติดเชื้อมากจ๊ะ

ความเห็นที่ 2
มณีจันทร์

กระทู้แบบนี้ มาอีกแล้ว

ความเห็นที่ 3
เครียดค่ะ

มีประจำเดือนวันที่20-26อ่ะค่ะ แล้ววันที่27มีอะไรกัน โอกาศท้องมีมั้ยคะ คือว่าเข้าใจผิดอ่ะคะ เพิ่งรู้ว่าหลัง7คือต้องนับตั้งแต่วันที่ประจำเดือนมา เลยเครียด จะท้องมั้ยคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ

ความเห็นที่ 4
ตาล

ก็ถ้าแน่ใจว่าหมดวันที่ 26 จริงๆ ก็มีสิทธิ์ค่ะ แต่ว่ามันแล้วแต่คนด้วยอ่ะ ถ้าท้องง่ายก็อาจจะติด แต่ถ้าท้องยากก็คงไม่อ่ะค่ะ เพราะส่วนมากถ้าจะท้องแบบแน่ๆมันอยู่ประมาณหลังจากมาเมนส์สัก 7วันอ่ะค่ะ

ความเห็นที่ 5
เครียดค่ะ

แน่ใจค่ะว่าหมดวันที่26จิงๆ นั้นก้อแสดงว่ามีโอกาสท้องใช่มั้ยคะ มีวิธีแก้อะไรมั้ยอ่ะคะยังแก้อะไรได้มั้ยคะ

ความเห็นที่ 6
kumiru

ไม่อยากจะพูดให้เครียด เลยนะ ของเราท้องเพราะวันที่ 7 นี่แหละ เห็นทีต้องรอลุ้นเอาเองนะ กรณีอย่างของคุณแป๊ะ