ใครรู้จักอาจารย์ น.พ. นิพนธ์ พวงวรินทร์ บ้าง

เราเป็นพยาบาลมีปัญหาว่าปวดท้ายทอยด้านซ้ายมากปวดตื้อ ๆ เหมือนมีอะไรมารัดอยู่ตลอดเวลา (ครั้งนี้ปวดมา4 เดือนแล้ว )ทรมานสุด ๆ  เป็นมาประมาณ14 ปี แล้ว รักษามาหลายโรงพยาบาล ทั้งรามา สถาบันประสาท ตอนนี้ศิริราชรักษาอยู่กับอาจารย์ท่านนึงแต่ไม่ดีขึ้น( พยาบาลที่ศิริราชแนะนำว่าถ้าไม่ดีขึ้นค่อยเปลี่ยนเป็นอาจารย์นิพนธ์ดีกว่าเพราะอาจารย์นิพนธ์คนไข้เยอะ ตรวจค่อนข้างเร็วกลัวว่าท่านจะไม่ฟังประวัติจากเรามากนัก ตอนนี้นัดตรวจกับอาจารย์ น.พ. นิพนธ์  วันที่ 21 ก.ย. 53 นอกเวลาแล้ว แต่ด้วยเราเป็นมาหลายปีรักษาแทบทุกวิธีแล้วทั้ง ยากิน ยาฉีด กายภาพ ฝังเข็ม นวดแผนโบราณ สวดมนต์ นั่งสมาธิ ล่าสุดไปวิปัสนากรรมฐาน เวลาไปรักษาที่ไหนส่วนใหญ่พยาบาล หรือหมอบางท่านมักคิดและเห็นว่าเป็นโรคทั่ว ๆ ไปเดี๋ยวให้ยากินก็ดีขึ้น มักไม่ค่อยฟังรายละเอียดจากเรา พอกลับไปไม่ดีขึ้น ก็ต้องเปลี่ยนที่ไปเรื่อย ๆ ยอมรับว่าแย่มาก ๆ ก็เลยคิดว่าถ้าพอจะมีใครรู้จักกับอาจารย์หรือได้มีโอกาสติดต่อกับอาจารย์ก่อนจะทำให้เราดีขึ้นได้ ขอบคุณค่ะ
FO LFC
ความเห็นที่ 1
FO LFC

ลองไปหาหมอจัดกระดูกดูนะครับ
เพื่อนผมเคยมีอาการคล้ายๆอย่างนี้
แนะนำตรงรังสิตคลอง3 ตีนสะพานพอดี
ถ้าสนใจ ผมจะไปถามเบอร์เพื่อนมาให้นะครับ

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 2
น้ำเงาะ