ประจำเดือน กับ การปวดหัว.. ใครเป็นเหมือนกัน ตอบด้วยค่ะ

เรา อายุ 26 ปี ตั้งแต่มีประจำเดือน จำได้ว่า ไม่เคยปวดท้อง แต่ เราจะปวดหัวมากๆ แรกๆ ปวดพอระดับที่ทนได้ แต่ พักหลังๆ เริ่มปวด มากขึ้น จากเมื่อก่อน จะปวดแค่ก่อนประจำเดือนมา นิด หน่อย แต่ ปัจจุบันนี้ ปวด ก่อนมีประจำเดือนประมาณ 3-4 วัน จะปวด จนทำงานแทบไม่ไหวเป็นไข้ และหนักเข้า ปวดจน อ๊วก ตาพร่า มัวไปหมด ... เคยไป ปรึกษา หมอ หมอ ก็ บอกว่าไม่เป็นไร ให้ ยา แก้ปวดหัวมากิน พร้อมๆกับยาไม เกรน... เราเป็นไมเกรน อยู่ด้วย

เพื่อนๆคนไหน มี วิธี ให้หายปวดได้ บ้างไหม เวลาปวดมันทรมานมาก นอนก็ไม่ได้ มันปวด มึนไปหมด จนหน้าชา

ยาที่เรา ใช้ กิน ระงับบ่อยๆ คือ พารา กับ เคอฟาก๊อต และ อิมมิเกรน มียาอื่นที่ดีกว่านี้มั้ยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ความเห็นที่ 1
บ้านแมว

เราปวดหลังใช้พลาสเตอร์ปิดแก้ปวดเมื่อยน่ะ แปะเต็มหลังเลย...
เธอลองเอาแปะขมับดูสิ เพราะบางที่เราปวดหัวเราก็แปะ..มันเย็นๆดี...กินยามากๆ เดี๋ยวไตพังนะ

ความเห็นที่ 2
ku...

เราปวดท้อง ปวดท้อง แล้วก็วิญญาณน้องผู้หิวโหยเข้าสิง ไม่ปวดหัว แต่ปวดท้องชิ..หายเลยจ๊ะ

ความเห็นที่ 3
โอ๊ต

แฟนผมก็เป็นนะ เรื่องปวด
และเค้าไปเจออาหารเสริม ตัวน้ำมันรำข้าว ช่วยได้มากเลยครับ
ลดอาการปวดได้ชัดเจนเลย ส่วนเรื่องไมเกรน ตัวนี้ ที่ผมอ่านสรรพคุณมันก็ช่วยนะ สนใจลองไปหาดูหรือสนใจ mail มาสอบถามได้ครับ เดี๋ยวจะแนะนำให้ sawit_oat@yahoo.co.th

ความเห็นที่ 4
ธวัลรัตน์

แนะนำให้ลองไปหาหมอสตูนรีเวชนะคะ ปกติก็ปวดท้องประจำเดือนทุกเดือนและต้องกินยาด้วย แต่เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 51 มีอาการปวดผิดปกติ คือปวดมากกว่าทุกครั้ง ยืนไม่ได้ ต้องงอตัว ไปหาหมอ หมออัลตร้าซาวด์ถึงได้รูว่าเป็นช็อคโกแลต ซีสต์ ขนาด 5*8 ซม. เพิ่งผ่าตัดไปค่ะ กรณีของคุณ อยากแนะนำให้ไปพบหมอดูเพื่อความปลอดภัยค่ะว่าปกติรึเปล่า

ความเห็นที่ 5
sarintip

มียาที่ใช้ร่วมกับคาเฟอร์ก๊อต อีกสองตัวนะคะ ถามเภสัชดู
ก้อด้าย เม็ดรีสีเหลือง แล้วสีชมพูเม็ดเล็กๆ เท่ากะยาคุมกำเนิดเองค่ะ หายทันทีคะ

ความเห็นที่ 6
sarintip

มียาที่ใช้ร่วมกับคาเฟอร์ก๊อต อีกสองตัวนะคะ ถามเภสัชดู
ก้อด้าย เม็ดรีสีเหลือง แล้วสีชมพูเม็ดเล็กๆ เท่ากะยาคุมกำเนิดเองค่ะ หายทันทีคะ