ถ้าน้ำตาลต่ำบ่อยๆ จะเป็นอะไรมั้ยครับ?

คือ คุณพ่อของผม เป็นโรคเบาหวาน ซึ่งต้องฉีดอินสุริน เช้า- เย็น ทุกวันเลย

แล้วคุณพ่อผมเป็นคนดื้อมาก เมื่อฉีดยาแล้วไม่ยอมกินข้าว ถ้ากินก็จะกินข้าวน้อยมาก

จึงทำให้เกิดอาการน้ำตาลต่ำ วิธีแก้ไขเบื้องต้น ได้ทราบจากคุณหมอมาว่าให้ชงน้ำหวานให้กินแล้วสักพักก็จะหาย

แล้วท่านก้เป็นแบบนี้อยุ่บ่อยๆ

....

จึงอยากจะถามคนที่ทราบเกี่ยวกับเรื่องนี้น่ะครับว่า ถ้าเกิดอาการที่เรียกว่าน้ำตาลต่ำบ่อยๆเข้า จะเป็นอะไรมั้ยครับ

เติ้ล
ความเห็นที่ 1
เติ้ล

อยากสวยอยากหุ่นดีกินไม่ต้องกล้วอ้วน นี้เลย Bios life slim SX ที่แรกไม่เชื่อๆก็ลองอ่านๆดูแล้วดูว่ามันท่าทางไม่อันตรายเลยซื้อมาลองดู แล้วมันลดได้จริงๆ มันลดน้ำหนักไม่เยอะเท่าไหร่หรอกนะ แต่ว่าหุ่นดีขึ้นเยอะมาก และช่วยลดคลอเรสเตอรอลเลยอยากให้เอาไปลองใช้มั่ง สนใจรึปล่าวก็ไม่รุนะแต่ลองเข้าไปดูในนี้แล้วกัน รายละเอียด BiosLifeSilm http://tinyurl.com/3ggbxn

คนเป็นเบาหวาน
ความเห็นที่ 2
คนเป็นเบาหวาน

เราก็เป็นเบาหวาน เช่นกัน กลุ้มใจมาก ฉีดยาเช้าเย็นเหมือนกัน เมื่อฉีดยาแล้วต้องทานข้าวแต่อย่ามากนะ และดื่มน้ำมากๆถ้าน้ำตาลต่ำระวังจะช็อกนะ ต้องระวังนะ