ภาพจากกล้องจุลทรรศน์ ตอน ร่างกายมนุษย์

เป็นภาพขยายภายในร่างกายเราครับบางรูปก็สวย บางรูปก็แอบน่ากลัวแปลกๆแหะลองดูครับ...รูปนี้เป็นผิวหนังของเราเอง ที่เห็นเป็นเม็ดๆนั่นก็คือแบคทีเรียที่อาศัยอยู่บนผิวหนังเราหนาวๆยังงี้ ใครจะไม่อาบน้ำก็ลองคิดดูดีๆเนาะ 55-----------------------เห็นแล้วอยากแปรงฟันเลยแหะ รูปนี้คือคราบแบคทีเรียที่เกาะอยู่บนฟันเราหรือที่เราเคยได้ยินกันบ่อยๆว่าคราบพลัค(plaque)นั่นเอง  -----------------------------------------เซลล์ประสาท-------------------------------------------------รูปนี้มองแล้วเหมือนขนมหวานน่ากินแต่จริงๆแล้วมันคือเซลล์เม็ดเลือดแดงของเราเองเซลล์เม็ดเลือดแดงจะมีรูปร่างคล้ายโดนัท เพราะเมื่อเม็ดเลือดแดงโตเต็มที่แล้ว นิวเคลียสของเม็ดเลือดแดงจะสลายตัว ทำให้ตรงกลางบุ๋มลงไปมองแล้วคล้ายโดนัท------------------------------------------------รูปนี้เป็นเส้นผมที่แตกปลาย----------------------------------------------------โครงสร้างภายในของปอด------------------------------------------------ส่วนอันนี้เป็นเซลล์มะเร็งปอดครับ-------------------------------------------------กว่าจะเป็นตัวเรา#1:รูปนี้เป็นรูปของกลุ่มสเปิร์มที่พยายามเจาะเข้าไปในไข่------------------------------------------------------

กว่าจะเป็นตัวเรา#2:รูปนี้เป็นภาพห้าวันหลังเกิดการปฏิสนธิ จะเห็นว่ามีสเปิร์มจำนวนมากมายที่ยังตกค้างอยู่(จากสเปิร์มเป็นหลายล้านตัวจะมีแค่ตัวเดียวที่ได้เข้าปฏิสนธิ ><")-------------------------------------------

กว่าจะเป็นตัวเรา ภาคจบ:รูปนี้เป็นตัวของตัวอ่อนอายุ6วันที่กำลังฝังตัวบนเยื่อบุมดลูก รอคอยวันที่จะได้ลืมตาดูโลกใบนี้

ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
ความเห็นที่ 1

.........เป็นภาพชุดที่น่าดูครับคุณจขกท.
ทีหลังเอาอวัยวะส่วนอื่นที่ขยายละเอียดแล้วมาให้ดูอีกนะครับ
แหม......ผมนะวิ่งเก่งและแข็งแรงมาตั้งแต่เป็นตัวสเปิร์มเลยนะครับ ต้องขอบพระคุณพ่อแม่ผมที่ทำให้ผมมีตัวตนและมีวันนี้ขึ้นมาได้ ฮ่าฮ่า

dish123
ความเห็นที่ 2
dish123

ลุง ป.6 ครับ กว่าจะได้แต่ละภาพมามันยากครับ
แล้วเวลาเอาลงโพสต์ก็ต้องลุ้นที่ละภาพ ว่าจะขึ้นหรือเปล่า แต่จะพยายามหามาอีกครับ

ความเห็นที่ 3

.......ผมเข้าใจครับคุณจขกท.
ดูอย่างกระทู้เรื่องลูกไก่ของคุณสิครับ รูปหายไปเฉยเลย
แต่ไม่เป็นไร ขาประจำเข้าใจว่าระบบมันเป็นอย่างนี้เอง

กระทู้ดีๆอย่างนี้แบ่งไปลงหมวดเก็บตกบ้างนะครับ
รับรองคนตอบกันตรึม

dish123
ความเห็นที่ 4
dish123

แต่ตอนนี้ ลูกไก่ ได้โพสต์ใหม่แล้วลองดูอีกครั้งครับ

sexythaiweb
ความเห็นที่ 5
sexythaiweb

ขอบคุณที่เอามาให้ดูคะ

SunLong
ความเห็นที่ 6
SunLong

เยี่ยมมาก .. ขอบคุณครับ ...

6potato9
ความเห็นที่ 7
6potato9

...รูปสวยแบบแปลกๆนะค่ะ :em31: