ผมร่วงไม่ทราบสาเหตุ

ผมร่วงเป็นกระจุกแบบนี้ไม่รู้เกิดจากอะไร ใครเคยเป็นแบบนี้บ้าง แล้วแก้ไขปัญหาแบบนี้ยังไงคะ 

mastergirl
ความเห็นที่ 1
mastergirl

ไปหาหมอโรคผิวหนัง

กลางคืนเป็นควัน กลางวันเป็นไฟ

ต้
อาการผมร่วงเป็ฯหย่อมๆ หรือเป้นวงนี้ ส่วนใหญ่เกิดกับคนที่มีอาการของภูมิแพ้ ระบบภายในร่างกายซึ่งเรามองไม่เห็นผิดปกติ รากผมจะถูกกำจัดไปเพราะเกิดการอักเสบ เนื่องจากร่างกายเกิดการต่อต้านเซลรากผมเพราะคิดว่าเป็นสิ่งแปลกปลอม บางแห่งจะรักษาโดยการให้ยากิน ยาทา และฉีดยาเข้าใต้ผิวหนังบริเวณรากผมเพื่อลดอาการอักเสบ แต่โรคนี้เป็นแล้ว ก็จะกลับมาเป็นได้อีกในช่วงที่ร่างกายอ่อนแอ และเกิดความเครียดค่ะ อาการจะมีอาการคันบริเวณรากผม และผมจะหลุดไปทั้งราก โดยอาจเกิดจากการถอน หรือการหลุดไปเองก็ได้ พยายามสระผมทันทีที่รู้สึกคันแล้วเช็ดให้แห้ง การสระผมเป็นการผ่อนคลายอย่างหนึ่งค่ะ จะช่วยให้เราลดความเครียดลง ตอนสระก็อ่ยาไปดึงไปเกาผมมากค่ะ ใช้วิธีนวดเบาๆ โรคนี้จะเป็นมากยิ่งขึ้นถ้าคุณอดนอน
รีบไปหาเเพทย์เฉพาะทางครับ :em28:

ลุงป.6 ณ เอ็มไทย
ความเห็นที่ 3
ลุงป.6 ณ เอ็มไทย

............ไม่มีความรู้ทางนี้เลยครับ
แต่เห็นแล้วผมร่วงเสียจนน่ากลัว
เกิดมันร่วงจนหมดศรีษะคงกลุ้มใจตาย .. อ้อ ... มีวิก

fresh514
ความเห็นที่ 6
fresh514

ด่วน!! เข้าคอร์สโปรแกรมควบคุมน้ำหนัก (1 เดือน 10 kg.) ปลอดภัยไม่โยโย่ 100% มี อย. สนใจ copy ลิงค์ เข้ามาดูรายละเอียดได้เลยจร้า>>>http://www.lds-slim.com/web/home.aspx?memberID=38033
หรือโทรสอบถามโดยตรงที่ 081-7924584 คุณเฟรช :em32: :em32: :em32:

himom
ความเห็นที่ 7
himom

ผมดูบางมากเลย รีบหาหมอเฉพาะทางเรื่องเส้นผมค่ะ เกิดได้หลายสาเหตุหาเร็วหายเร็วนะคะ

cowcow2
ความเห็นที่ 8
cowcow2

ภูมิต้านตัวเองครับไปหาหมอก็หายแล้ว

สิงห์ยาดอง
ความเห็นที่ 9
สิงห์ยาดอง

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ วันนั้น มีคนมาถามผมว่า จะไปหมอชิต ต้องนั่งรถสายไหน ผมก็ตอบไปว่า สายสมร หรือ สายสุรีย์ ก็ได้ เท่านั้นแหละครับ อยู่ๆผมก็ร่วงลงไปกองกับพื้น โดยไม่ทราบสาเหตุ ยัง งง อยู่ทุกวันนี้

สุดแสนล้านทรวง
ความเห็นที่ 10
สุดแสนล้านทรวง

ใช้แชมพูอะไร หรือครีม อะไรมาใหม่หรือเปล่า หรือส่วนผสมรู้สึกว่า มันปลอมปน อะไรหรือเปล่า

เป็นโรคอะไรอยู่ ทานยาอะไรอยู่ หรือ รู้สึกปวด เมื่อย กล้ามเนื้อ หรือกระดูกลึก ตามตัวตรงไหนบ้างหรือเปล่า

ถ้าอยู่บ้านนอกไม่มีหมอเฉพาะทาง ก็ต้องทิ้งแชมภู ครีมต่างๆ ยาต่างๆเลยแหละ แล้วไปล้างหัวด้วยน้ำมันมะพร้าว

ถ้าเป็นในเมือง ก็ต้องไปหาหมอเฉพาะทาง มีเยอะแยะ :em01: