เชียงใหม่มีที่ไหนรักษาโรคต้อกระจก บ้างคะ

พ่อดิฉันเป็นต้อกระจกคะ  ไปที่โรงพยาบาลเซ็นปีเตอร์เชียงใหม่ เค้าบอกว่าค่าผ่าตัด  80,000.-   

แต่ดิฉันไม่มีเงินขนาดนั้นคะ ความปวดร้าวของคนเป็นลูกคืออะไรคุณทราบไหมคะ!?

เมื่อรู้ว่าถ้าไม่ผ่าตัดรักษาตาตอนนี้  อีกไม่กี่เดือนพ่อจะต้องตาบอด...แต่ไม่มีเงินรักษาพ่อ

ดิฉันเสียใจมากที่ไม่มีเงิน  แต่พ่อบอกว่าพ่อทำใจแล้วไม่เป็นไรลูก แต่ดิฉันไม่ยอมคะ  ยังไงก็จะต้องรักษาพ่อให้ได้  จึงมาขอความรู้จากท่านผู้รู้1. เชียงใหม่มีรพ.ไหนที่รักษาโรคต้อกระจกบ้างคะ2. มี ที่ไหนรักษาไม่แพงบ้าง

3. เค้าบอกว่าผ่าตัดด้วยบัตรทองได้จริงหรือ?  แล้วคุณภาพจะดีไหม?

4. ช่วงนี้มีโครงการ ผ่าตัดต้อกระจกฟรีไหมคะ5. ผ่าไปแล้วมีโอกาสกลับมาเป็นอีกไหม                            ขอบพระคุณคะ  สำหรับการเจียดเวลาอ่าน