น้ำหวาน เฮลลูบอยมีประโยชน์อย่างไร

ตอนนี้กำลังลดน้ำหนัก เคยไปปรึกษาแพทย์ เขาบอกว่าห้ามทานข้าวก่อนนอน(แต่มันหิว)

แล้วเขาก็บอกว่าให้ทานน้ำหวานแ้ก้วหนึ่งก็พอก่อนนอน เลยอยากรู้ว่าน้ำหวานเฮลลูบอลมันมีประโยชน์อย่างไร สามารถลดน้ำหนักได้จริงหรือเปล่าครับ

เอ็กซ์ต้า
ความเห็นที่ 1
เอ็กซ์ต้า

น้ำหวานส่วนใหญ่จะมีน้ำตาลเยอะ ลองหันมาทานผลไม้ที่มีพวก ไฟเบอร์สูงอย่างแอปเปิล หรือ ส้มหรือแก้วมังกรดูจะดีกว่านะ :em16:

gompoo
ความเห็นที่ 2
gompoo

น้ำหวานเฮลบูลบอยเค้ากินแก้กระหาย ในน้ำแดงน้อยๆ แก้อ่อนเพลียได้

ปิ่นฟ้า
ความเห็นที่ 3
ปิ่นฟ้า

ไม่รุนะ แต่เราเอาใช้เฮลบลูบอยผสมกะเม็ดแมงลักดื่มมื้อเย็นแทนข้าวอ่ะ ผสมพอหวานปะแล่มๆ นะ ไม่หวานมากนัก
ช่วยเรื่องขับถ่ายตอนเช้า หน้าท้องยุบ น้ำหนักลดค่ะ

สุดแสนล้านทรวง
ความเห็นที่ 4
สุดแสนล้านทรวง

กูสโคส ครับ

ถ้าทานหวานอื่นๆ มันจะไม่ได้ กูสโคส ที่ร่างกายต้องการ

ซึ่งจะทำให้การอยากอาหารลดลงได้ด้วย

หมอแนะนำ ขั้นต้น ไม่หักดิบ ทดสอบก่อน :em01:

สิงห์ยาดอง
ความเห็นที่ 5
สิงห์ยาดอง

ทำให้คนขายรวย

นี่แหละประโยชน์ของมัน

catandcat
ความเห็นที่ 6
catandcat

รู้แต่ว่าใช้เวลาขาดน้ำตาลกรณีต้ำตาลในเลือดตำจะเป็นลมของคนเป็นเบาหวาน ถ้าหิวให้ทานผลไม่จำพวกไม่หวานมากก็ได้ แอปเปิ้ล ฝรั่ง(เค้ากินบ่อย)