สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

เพิ่งซื้อยี่ห้อนึงมาใช้ห่อใหญ่เลย ก็เห็นแก่ปริมาณนั่นแหละ แต่คุณภาพไม่ไหวเลย มียี่ห้อไหนที่ดีๆแต่ไม่แพง ใช้แล้วไม่เป็นขุยมั๊ยครับ
ปล. ผมอยู่โคราช ถ้ายังไงรบกวนบอกพิกัดห้างร้านที่พอจะซื้อได้หน่อยนะครับ

querystring
ความเห็นที่ 1
querystring

พี่ที่อนามัยแนะนำยี่ห้อรูปหมีส้มๆ เค้าบอกมันเช็ดแรงๆแล้วไม่ค่อยม้วนทิ้ง โดนเบตาดีนแล้วขนๆไม่ค่อยหลุดมาเกาะในแผลนะ

babyjumbo
ความเห็นที่ 2
babyjumbo

ถ้าจะเอาไปเช็ดแผลต้องเลือกให้ดีเลยนะคะ แบบถูกๆ ยกโหลนี่ตัดไปได้เลยค่ะคุณภาพไม่ได้แน่นอน

เราเคยซื้อตามตลาดนัดเปิดมาเจอจุดดำๆ เขียวๆในห่อด้วยค่ะ แนะนำ Vivii ที่ห่อสีส้มอ่าค่ะ

เราใช้อยู่เฟิร์มเลยว่าไม่เป็นขุยจริงๆ ห่อละ 20 บาท ร้านไฟว์สตาร์ฯ หรือ:-)าพลาซ่าก็มีขายค่ะ

MissyMamyPoko
ความเห็นที่ 3
MissyMamyPoko

อย่าเห็นแก่ปริมาณเลย ถ้าจะทำความสะอาดแผลเรื่องความสะอาดกับคุณภาพต้องมาก่อน

stellaza88
ความเห็นที่ 4
stellaza88

เเนะนำของ Vivii นะ ใช้ดี ไม่เป็นขุย ราคาก็ปกติไม่เเพงเกินไป :em01:

sarisari1989
ความเห็นที่ 5
sarisari1989

เราว่าสำลีของ Vivii ก็ดีนะ ราคาไม่แพงแล้วก็ไม่เป็นขุยง่ายด้วย ลองดูๆ :em29:

Guttavo
ความเห็นที่ 6
Guttavo

เราเห็นสำลีสมัยนี้เช็ดแผลทีไร ติดแผลตลอด

spicy_dekindy@hotmail.com
ความเห็นที่ 7
spicy_dekindy@hotmail.com

สำลีเช็ดแผลเราใช้ทั่วไปอะ
แต่ถ้าต้องแปะติดแผลก้จะใช้สำลีของ วีวี่ กะตาข่ายแปะซ้ำไปที่สำลีอีกที
เวลาแกะแผลมาล้างแผลจะได้ไม่กินสำลีเข้าไปเยอะ :em01:

prinzte
ความเห็นที่ 8
prinzte

ลองใช้คัตตอนบัดเช็ดแทนมั้ยคะ

YaYee-ka
ความเห็นที่ 9
YaYee-ka

vivii อีกเสียง เคยใช้ไม่หลุดติดแผล ไม่แสบด้วย แปะรูปไม่ได้อ่า :em22:

https://www.mx7.com/view2/zGOd0xbue524M0BY