พาลูกไปเที่ยวต่างจังหวัด คุณแม่ๆพกอะไรติดกระเป๋าไปบ้างคะ

เราเป็นคนนึงที่ชอบพาลูกไปเที่ยวต่างจังหวัดในช่วงวันหยุดสุดสัปดาห์ค่ะ พาเขาไปเห็นอะไรแปลกใหม่ ได้เห็นธรรมชาติ ได้เปิดประสบการณ์การเรียนรู้ใหม่ๆ ส่วนใหญ่ก็จะพาเขาไปทำกิจกรรมเรียนรู้วิถีชีวิตของชุมชน แต่ลูกเราชอบโดนยุง แมลงกัดบ่อย เราเลยต้องพกเจล คูลคิดส์ ซูทติ้ง ติดกระเป๋าตลอด เอาไว้ทาเวลาลูกโดนยุงกัดแมลงกัดค่ะ ช่วยลดอาการบวม คันค่ะ ไม่มีสารเคมีด้วยนะ บางทีเราก็เอามาใช้ด้วยเหมือนกันค่ะเวลาโดนยุงกัด พกหลอดเดียวใช้ได้ทั้งบ้านเลย.

แล้วของคุณแม่ๆท่านอื่นพกอะไรติดกระเป๋ากันบ้างคะ มาแชร์ให้รู้กันหน่อยเนอะ แลกเปลี่ยนข้อมูลกันค่ะเผื่อไปซื้อให้ลูกใช้บ้าง ^^