เวลาเบื่อๆอาหาร แก้ปัญหานี้ไงกันบ้าง

อยากรู้อะค่ะ เวลาที่เบื่อๆอาหาร บางทีไม่อยากกินไรเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง บางคนชอบบอกว่าเพราะร่างกายขาดวิตามินอยากรู้ว่ามันมีวิธีแก้ปัญหานี้ หรือเพื่อนๆแก้ปัญหานี้ยังไงกันบ้างอะคะ

สุดแสนล้านทรวง
ความเห็นที่ 1
สุดแสนล้านทรวง

เล่นคอม เล่นมือถือ กินเนื้อสัตว์ อาหารย่อยยาก มากไป

ออกกำลังกาย กินผักผลไม้ น้อยไป :em01:

melisaleeha
ความเห็นที่ 2
melisaleeha

เคยเป็นเหมือนกัน ไม่อยากกินไรเลย ไปปรึกษาเพื่อนที่เป็นเภสัชว่าอยากกินวิตามินช่วย เค้าบอกว่าให้ลองกินพวก วิตามินรวมเสริมเข้าไปดูมันจะทำให้เราเจริญอาหารขึ้น สุดท้ายก็ซื้อของแบลคมอร์มากินอะค่ะ แล้วก็กินได้จริงๆนะ

snartit
ความเห็นที่ 3
snartit

เรื่องเบื่ออาหารจริงๆมันเกิดมาจากหลายๆสาเหตุอะครับ สาเหตุหลักๆก็มาจากความเครียดบ้าง นอนน้อยบ้าง หรือที่ร่างกายเราสารอาหารไม่เพียงพอเนี่ยแหละ พวกวิตามินอะไรพวกนี้อะ พยายามกินอาหารให้ครบ 5 หมู่ หรือไม่ก็กินวิตามินเสริมเข้าไปเลย

dustind
ความเห็นที่ 4
dustind

กินพวกมัลติวิตามินอะไรพวกนี้เสริมเข้าไปให้ร่างกายมันมีสารอาหารเพียงพอช่วยได้ครับ มันจะทำให้ร่างกายเราอยากอาหารมากขึ้น ถ้าแนะนำให้กินก็กินของแบลคมอร์อะไรพวกนี้แหละครับ

boygentleman
ความเห็นที่ 5
boygentleman

น่าจะเครียดนะครับ พักผ่อนเยอะเยอะครับ