เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

เป็นกันบ้างมั้ยอะคะ เวลาที่เครียดมากๆ แล้วคิดอะไรแทบไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลัง อยากรู้ว่าแต่ละคนจัดการมันยังไงบ้างอะคะ

ความเห็นที่ 1
mynsirorn

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นบ่อยมาก ของเราใช้วิธีคือ นอนสักพัก ให้มีสมาธิขึ้น แล้วก็ปล่อยวางค่ะ

ความเห็นที่ 2
dustind

ลองกินพวกวิตามินบีบำรุงสมองดูดิครับ ยิ่งถ้าเราเป็นผู้ชายทานตัวที่บวกโสมสกัด ไปด้วยก็ดี ช่วยได้หลายเรื่อง 55 บางทีเราก็ต้องให้อาหารสมองบ้างอย่างผมก็กินของวิสตร้าตลอดเลย

ความเห็นที่ 3
snartit

ของผมใช้วิธีกินวิตามินเสริมอย่างเดียวเลยครับ พวกวิตามินบีอะไรพวกนี้