ตั้งแต่คลอดลูกมารู้สึกเบื่อๆอาหาร เป็นเพราะไรคะ

ตั้งแต่คลอดลูกคนแรกมาแล้ว อยู่ดีๆก็รู้สึกเป็นโรคเบื่ออาหาร หรือยังไงก็ไม่รู้อะค่ะ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรได้บ้าง แล้วมันมีวิธีช่วยยังไงมั้ยอะคะ

ความเห็นที่ 1
mynsirorn

อาจจะมาจากเรื่องเบื่ออาหารก็ได้นะคะ บางคนเวลาเลี้ยงลูกเหนื่อยๆจะเป็น ลองกินวิตามินรวมของพวกแบลคมอร์เสริมเข้าไปดูค่ะคุณแม่ ร่างกายเราจะได้มีสารอาหารเพียงพอ

ความเห็นที่ 2
melisaleeha

ต้องให้คุณสามีช่วยเลี้ยงบ้างค่ะ เราต้องมีเวลาพักผ่อนบ้าง ไม่งั้นไม่สบายอะไรขึ้นมาจะยิ่งยุ่งน้า

ความเห็นที่ 3
dustind

คงจะเบื่ออาหารแหละครับ น่าจะมาจากพอไม่ได้กินอะไร เลยสารอาหารไม่พอ เลยเบื่ออาหาร กินพวกวิตามินรวมอะไรพวกนี้ช่วยได้ครับ แนะนำกินของ blackmores อะครับ ผมกินตลอด ค่อนข้างโอเคเลย

ความเห็นที่ 4
milani

อาจจะเพราะมันเหนื่อยมากรึเปล่าคะ ลูกคนแรกด้วย อาจจะยังไม่ชิน ตอนที่พี่สาวเราเลี้ยงลูกคนแรกก็เหนื่อยมากเหมือนกัน กินไม่ได้นอนไม่หลับเลย