ใครมีปัญหาเลือกออกตามซอกฟันบ้างคะ

หาหมอ อุดฟัน กับขูดหินปูนบ่อยมากจนจะทะเลาะกับหมอ เลยต้องหาไหมขัดฟันมาขัดบ่อยๆ แต่บางทีก็ยังมีอาการแบบนี้อยู่บ้าง ถ้าอยากให้หายขาดต้องทำยังไงได้บ้างคะขอคำแนะนำ

ความเห็นที่ 1
tingtingamanis

ลองกิน Bio C ของแบล็คมอร์ดูนะคะ เรากินแล้วได้ผล 

ความเห็นที่ 2
primprima

เลือดออกตามลอยฟันเกิดจากการขาดวิตามินซี ลองกินอาหารเสริมวิตามินเสริมดูนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ความเห็นที่ 3
mynsirorn

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงนั้นรู้สึกแย่มากๆ จะไปหาหมอฟันก็กลัว เพื่อนแนะนำให้กินพวกอาหารเสริม วิตามินรวม ตอนนี้กินเลือกกินผลไม้มากขึ้น และกินBio C blackmore วันละ 1 เม็ด โอเคมากเลยค่ะ

ความเห็นที่ 4
tanyatanyika

เสริมแบล็คมอร์อีกเสียงค่ะ กินBio C หายแน่นอน ช่วยได้หลายอย่าง เราก็กินอยู่ค่ะ ชอบมาก เราเน้นกินเพื่อผิวใส