เป็นหวัดมานานมากแล้ว หาหมอก็แล้วไม่หายซักที

เป็นหวัดมานาน หาหมอก็ไม่หาย (อาจจะเป็นเพราะทำงานหนักเกินไป นอนไม่พอ กินอาหารไม่เป็นเวลา) มีใครเคยเป็นอาการประมาณนี้บ้างคะ แล้วทำไงให้ผ่านช่วงนี้ไปได้บ้าง ช่วงนี้เราอาจจะแย่ๆนิดนึง 

nickhm
ความเห็นที่ 1
nickhm

ควรพักผ่อนอย่างเพียงพอ อย่างน้อย 6-8 ชั่วโมงคับ และกินอาหารให้ครบห้าหมู่ ออกกำลังกายสม่ำเสมอ หรือถ้าไม่ค่อยมีเวลาก็กินอาหารเสริมก็ช่วยได้คับ

mynsirorn
ความเห็นที่ 2
mynsirorn

ป่วยบ่อยแปลว่าภูมิคุ้มกันไม่ดีนะคะ ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมการกินการนอนก่อน 

tanyatanyika
ความเห็นที่ 3
tanyatanyika

เห็นด้วยกับคห1 ส่วนตัวกิน Bio C ของ Blackmores ไม่ค่อยป่วยเลย ป่วยก็หายเร็วมากๆ วันสองวันก็หายแล้ว

tichatt
ความเห็นที่ 4
tichatt

เราเป็นภูมิแพ้ป่วยบ่อยมากๆ กินวิตามินซีมาซักพักแล้ว แทบไม่เป็นหวัดเลยตั้งแต่ทานมา แต่ก็ต้องดูแลตัวเองด้านอื่นๆควบคู่กันไปด้วยนะคะ ไม่งั้นยาวิเศษแค่ไหนก็คงไม่ช่วย เรากินของ vista, natc, blackmore ชอบblackmore สุดค่ะ