วิตามินซี กินวันละกี่เม็ด

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีซื้อ ไบโอซีของแบคมอมากิน แต่อยากทราบว่ามันกินต่อเนื่องได้มั้ย ต้องเว้นเดือนกินมั้ยคะ แล้วมันมีผลข้างเคียงอะไรรึเปล่า

mynsirorn
ความเห็นที่ 1
mynsirorn

กินต่อเนื่องได้เลยนะคะ ไม่มีผลเสียอะไร วิตามินซีจะดูดซึมเข้าร่างกายในปริมาณที่เหมาะสมและนำไปใช้ในส่วนต่างๆตามที่ร่างกายต้องการ 

mileymalika
ความเห็นที่ 2
mileymalika

คอนเฟิร์มอีกเสียงค่ะ เราและน้องสาวกินมานานแล้ว ทั้ง Bio C และ Q10 รู้สึกดี ชอบมากๆค่ะ ไม่เป็นอันตรายใดๆ ก่อนซื้อได้สอบถามข้อมูลจากเภสัชมา แค่กินตามปริมาณที่เหมาะสมตามฉลากก็พอค่ะ

nickhm
ความเห็นที่ 3
nickhm

จากที่เคยศึกษามากินวันละเม็ดตอนเช้าก็พอครับ รอคอนเฟิร์มจากความเห็นอื่นๆ

wendyson
ความเห็นที่ 4
wendyson

เรากินbio c blackmore มาสองปีแล้วค่ะ กินทุกวันวันละ 1 เม็ด ไม่มี side effect อะไรเลย แถมเป็นผลดีต่อร่างกายด้วย

queenkim
ความเห็นที่ 5
queenkim

วันละเม็ดก็พอนะคะ