ข้ออักเสบควรกินอะไรบำรุง?

คุณพ่อมีอาการไขข้ออักเสบครับ แต่ว่าอาการยังไม่หนักมาก แต่ก็มีอาการปวดข้อให้เห็นเรื่อยๆ

ถามคนที่เคยเป็นหรือว่ามีความรู้อะครับ ว่าถ้าเป้นอาการแบบนี้ มียาบำรุง หรือว่าควรกินอะไรบ้างที่จะช่วยให้ดีขึ้นอะครับ

jackpotjapan
ความเห็นที่ 1
jackpotjapan

ถ้าอาการยังไม่หนักมาก แนะนำให้รีบรักษาดีกว่าครับ ไปพบคุณหมอและกินวิตามินบำรุงพวก omega cardi

tichatt
ความเห็นที่ 2
tichatt

แนะนำให้กินวิตามินบำรุง omega cardi ของแบล็คมอร์อีกเสียงค่ะ เคยซื้อให้คุณย่ากินเช่นกัน

snartit
ความเห็นที่ 3
snartit

ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แต่เคยได้ยินมาว่ามีหลายแบรนด์ทำพวกวิตามินเสริมออกมาเพื่อช่วยเรื่องนี้ และการกินอาหารคลีนๆก็ช่วยได้นะครับ

wendyson
ความเห็นที่ 4
wendyson

หลายคนมีความเข้าใจผิด ว่าถ้าปวดหรืออักเสบต้องกินยาแก้อักเสบ แต่ไม่ใช่นะคะ แนะนำให้กินยาและอาหารเสริมดีกว่าค่ะ จะช่วยแก้ปัญหาในระยะยาวมากกว่าค่ะ