คนท้องสามารถใช้โลชั่นแบบไหนได้บ้างคะ ถ้าเป็นโลชั่นน้ำจะใช้ได้ป่าว

เราวางแผนที่จะมีน้องค่ะ พอรู้มาบ้างว่า คนท้องต้องงดพวกครีมหรือสารต่างๆ

ที่จะซึมสู่ผิวเพื่อป้องกันการเป็นอันตรายต่อทารก แต่เพราะปกติเป็นคนผิวแห้ง

ขาดครีมไม่ได้อยู่แล้ว ก็ไม่อยากจะหยุดทุกอย่างอะค่ะ เลยอยากเลือกใช้เฉพาะตัว

ที่คนท้องใช้ได้ จะพอมีมั้ยคะ

ความเห็นที่ 1
raverme

ลองถามคุณหมอดูก่อนใช้ก็ได้นะคะ เน้นเป็นพวกธรรมชาติๆเลยดีกว่า

ความเห็นที่ 2
gangsusom

โลชั่นน้ำฮาโตะมูกิอ่อนโยนอยู่นะคะ เราเคยเทสมา ถ้าจะใช้ให้ลดความถี่ลง เป็นทาน้อยลงดีกว่าค่ะ

ความเห็นที่ 3
trap247

เลือกสกินแคร์ที่อ่อนโยนต่อผิววไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่มีแอลกอฮอลล์และน้ำหอม ยิ่งดีจ้า

ความเห็นที่ 4
TangMo

ตอนที่เราท้อง เราใช้ แค่ตัวนี้เองค่ะ อาวีโน่ สำหรับคนแพ้ง่าย ปราศจากน้ำหอมและแอลกอฮอล์ค่ะ ซื้อได้ที่ boots

ความเห็นที่ 5
Maree

ลองใช้ของเดอร์มาพอนดูนะคะ เป็นโลชั่นสำหรับเด็ก แต่ผู้ใหญ่ก็ใช้ได้ ผิวชุ่มชื้น กลิ่นหอมอ่อนๆ เราพึ่งซื้อมาใช้ ชอบกลิ่นมากๆเลยค่ะ

ความเห็นที่ 6
meatnotweed

เพื่อนเราผิวแพ้ง่ายใช้กับหน้าก็โอเคอยู่นะคะ ไงก็ลองดูรีวิวประกอบก่อนตัดสินใจใช้ก็ได้น้าาาา https://www.minimayy.com/2014/03/hatomugi-skin-conditioner.html