แฟนผมตั้งแต่คลอดลูก รู้สึกจะขี้วีนขี้เหวี่ยง ผิดปกติ เกิดจากอะไรครับ ช่วยผมหน่อย

ผมไม่รู้เธอเป็นอะไรนะครับช่วงนี้ เรียกได้ว่าตั้งแต่คลอดลูกเลยดีกว่าครับ ผมทำอะไรนิดนึง

หน่อยนึงก็ผิดไปหมดครับ แฟนผมขี้วีนขี้เหวี่ยงขึ้นมาก ตอนท้องหมอเค้าก็บอก

ผมอยู่นะครับว่าคนท้องฮอร์โมนเปลี่ยน จะกระทบกระเทือนจิตใจง่ายเป็นพิเศษ

อันนั้นผมโอเคครับ แต่อันนี้คลอดแล้วผมนึกว่าจะดีขึ้น กลับขี้วีนกว่าตอนท้องอีก

ผมนี่งงเลยครับ ผมควรทำไงดีครับ ใครรู้บอกที

ความเห็นที่ 1
spriteKem

เป็นเรื่องปกติค่ะ บางคนคลอดลูกเเล้วเป็นถึงโรคซึมเศร้าก็มีนะ เพราะฮอร์โมนนั่นแหล่ะค่ะ ลองหายาปรับฮอร์โมนทานดูนะคะ อย่างเรา เราก็ทานค่ะ เราทานของprim รู้สึกว่าอารมณ์ไม่แกว่งเหมือนเมื่อก่อน 

ความเห็นที่ 2
trap247

ลองคุยกับแฟนคุณดูค่ะ ว่าเป็นเพราะอะไร ตอนเราคลอดเราก็เป็นนะ มันจะคล้ายๆอารมณ์ช่วงตอนท้องอ่ะค่ะ เสียใจก็เสียใจมาก น้อยใจก็น้อยใจมากๆ

จริงๆเรารู้ตัวนะว่าอารมณ์ไม่ปกติ แต่มันควบคุมไม่ได้อ่ะค่ะ ลองค่อยๆคุย ให้กำลังใจเเฟนคุณมากๆนะคะ อย่าลืมว่าเธอเจ็บมาเยอะค่ะ