กินซิงค์แล้วช่วยเรื่องผมจริงป่าวคะ

พอดีแฟนเราเป็นคนมีปัญหาเรื่องผมร่วงมากเลยอะค่ะ จนศรีษะตอนนี้ค่อนข้างบาง

มีเภสัชแนะนำให้ลองกินซิงค์ดู เลยอยากรู้ว่า กินซิงค์แล้วมันจะช่วยให้ผมไม่ร่วงนี่จริงรึเปล่าคะ ?

ความเห็นที่ 1
airairkie

ไบโอติน และ ซิงค์ เป็นส่วนประกอบในการช่วยสร้างเส้นผม แถมตัวzinc นอกจากจะช่วยเรื่องผมร่วงแล้ว ยังช่วยเรื่องสิวด้วย ลองหาพวกอาหาเสริมที่มีส่วนผสมของไบโอติน และ ซิงค์มาทานดู เผื่อจะช่วย

ความเห็นที่ 2
Poohnakub

ผมว่าตัว ไบโอตินเอช+ ดีกว่าครับ ผมก็กินครับ ผมสุขภาพดี ไม่หลุดร่วง ผมไม่บาง ป้องกันศรีษะล้าน ตอนแรกก็ไม่เชื่อครับว่ากินอาหารเสริมจะช่วยได้ จนเภสัชที่ขายเค้าแนะนำ แล้วลองกิน มันได้ผลจริงๆครับ

ความเห็นที่ 3
jessicapretty

เรื่องสิวมีหลายปัจจัยนะคะ แต่ถ้าร่างกายเราขาด Zinc จริงๆ ก็มีส่วนช่วยค่ะ ส่วนเรื่องเส้นผม Zinc Biotin มีส่วนช่วยในการสร้างเส้นผม และทำให้เส้นผมแข็งแรงค่ะ เพราะฉะนั้นถ้าร่างกายเรา ขาด วิตามินพวกนี้ ก็จะเกิดอาการหลุดร่วง ตามธรรมชาติค่ะ

ความเห็นที่ 4
wendyson

ขอเข้ามาแชร์ประสบการณ์ ช่วงนั้นรู้สึกตัวเองผมร่วงและบางอย่างเห็นได้ชัด เลยลองเปลี่ยนแชมพู แล้วทาน Bio Zinc ของ Blackmores แล้วรู้สึกผมร่วงน้อยลง แถมอีกสรรพคุณที่ผมพึ่งจะทราบก็คือ ช่วงนั้น สิวผมแทบไม่ขึ้นเลย พึ่งมาทราบทีหลังว่า Zinc ช่วยลดเรื่องสิวด้วย

ความเห็นที่ 5
primprima

ต้องทาน ติดต่อกัน นะถึงจะเห็นผล แนะนำว่าทานติดต่อกันซัก 3 เดือน แล้วเว้นไว้บ้างก็ดี ไม่งั้น ตับจะทำงานหนักเกินไป