เด็กอายุ 8 ขวบให้กินวิตามินซีเสริมได้มั้ยคะ

ปรึกษาหน่อยค่ะ พอดีลูกสาวที่บ้านชอบเป็นหวัดไม่สบายค่อนข้างบ่อย เลยแอบอยากให้ลูกกินพวกวิตามินซีเสริมบ้างอะค่ะ แต่แอบกลัวว่าจะเด็กไปมั้ยกับการกินวิตามินซี ช่วยแนะนำทีค่ะ

ความเห็นที่ 1
airairkie

ลูกที่บ้านก็ป่วยบ่อยเหมือนกันค่ะ บางทีเราดูแลดีแล้ว แต่แกไปติดมาจากเพื่อนที่โรงเรียนอีกอยู่ดี อยากลองพวกวิตามินเสริมดูเหมือนกันค่ะ

ความเห็นที่ 2
MaMaew

หลานเราก็เป็นหวัดบ่อยค่ะ ตอนนี้พี่สาวเราเค้าให้หลานกิน koala c ของแบล็คมอร์สอยู่ค่ะ ตัวนี้เป็นอาหารเสริมดูแลสุขภาพสำหรับเด็กวัยเจริญเติบโตค่ะ ช่วยดูแลสุขภาพให้แข็งแรง ปัญหาภูมิต้านทาน ปัญหาหวัด ภูมิแพ้ เป็นเม็ดเคี้ยวกลิ่นส้ม ตัวนีไม่มีน้ำตาลด้วยนะคะ ลองให้เค้าทานดูค่ะ

ความเห็นที่ 3
Kanda

กินได้ค่ะ เราก็ให้ลูกกินวิตามินซี โคอาล่า ซี ของแบล็คมอร์สเหมือนกันกับ คห.2เลยค่ะ ลูกเราป่วยบ่อย ตัวนี้เภสัชเค้าแนะนำมาอีกทีนะคะ เค้าบอกตัวนี้เป็นเม็ดเคี้ยวทานง่าย ช่วยเสริมภูมิคุ้มกันให้ร่างกาย ช่วยให้ร่างกายแข็งแรงไม่เป็นหวัดง่ายค่ะ

ความเห็นที่ 4
wendyson

เคยเห็นของ blackmores มีตัวสำหรับเด็กค่ะ แต่จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร ที่กระปุกมีรูปตัวการ์ตูน

ความเห็นที่ 5
tungmaytitaya

วิตามินสำหรับเด็กโดยเฉพาะที่เราเคยเห็นก็จะเป็น Koala C ของ Blackmores ค่ะ

ความเห็นที่ 6
mynsirorn

อยากรู้ด้วยคนค่ะ ปกติเคยให้เห็นลูกของน้ากินวิตามิน C 1000 mg สามารถทานได้มั้ยคะ