สอบถามครับเรื่องจุดซ่อนเร้นของผู้ชาย

ผมกำลังมีข้อสงสัยว่าผู้ชายควรใช้สบู่ล้างจุดซ่อนเร้นหรือใช้ผลิตภัณฑ์เฉพาะจุดดีครับ แบบไหนล้างสะอาดว่ากัน 

ความเห็นที่ 1
BearBear

เอาจริงๆ สบู่ก็ใช้ได้นะแต่มันก็ไม่ดีเท่าใช้เฉพาะจุดหรอกครับ ผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดจุดซ่อนเร้นเขาทำมาให้มันเหมาะและอ่อนโยนต่อผิวบริเวณนั้น ถ้าเป็นผมแนะนำให้ใช้ทำความสะอาดจุดซ่อนเร้นดีกว่านะครับมันจะบอบบางกว่าจุดอื่นควรดูแลเป็นพิเศษกว่าบริเวณอื่น

ความเห็นที่ 2
Poohnakub

เห็นด้วยครับใช้เฉพาะจุดไปเลยดีกว่าปลอดภัยที่สุด ที่ผมใช้อยู่เป็นของคูรินแคร์สูตรอ่อนโยน ไม่ระคายเคือง ไม่คัน ไม่มีกลิ่นแปลๆตุๆเลย ทำความสะอาดตอนเช้ากำจัดแบคทีเรียไปถึงเย็นเลยครับ กำลังว่าจะลองเปลี่ยนไปใช้สูตรเย็นน่าจะสดชื่นน่าดู

ความเห็นที่ 3
apisitsapka

@Poohnakub แบบนี้จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ความเห็นที่ 4
Poohnakub

apisitsapka ผมซื้อจากเดอะมอลล์ครับน่าจะมีทุกสาขานะครับ แต่เห็นมีขายที โฮมเฟรชมาร์ท ลาซาด้า กูร์เมต์มาร์เก็ต ก็มี ลองดูนะครับหาซื้อง่ายอยู่ครับ