ทำไมกินยาคุมแล้วเวียนหัวคะ ใครเป็นบ้างอ่า

เรากินยาคุมยี่ห้อนึงอยู่ กล่องขาวๆอ่า กินแล้วมึนหัวมากเลย ระหว่างที่กินอยู่นี่

เราไม่ได้กินอย่างอื่นเลยนะ มีแค่ยาคุมอย่างเดียว ทำไมมึนหัวหรอคะ หรือว่าเราแพ้ยา TT

ความเห็นที่ 1
dolfdogflog

เรื่องแพ้ยาไม่แน่ใจค่ะ แต่ยาคุมบางตัวก็กินแล้วมึนหัวนะ เราเคยกินเหมือนกันแบบที่เวียนหัว ตื่นเช้ามาเอาละ เหมือนคนแพ้ท้องเลย เคยถามเภสัช เค้าบอกว่าเพราะยาคุมแรงเกินไปค่ะ

ความเห็นที่ 2
saweedwan

ที่เวียนหัวเพราะฮอร์โมนในยามันสูงรึเปล่า ลองกินตัวเดียวกับเราก็ได้

ค่าEE ต่ำสุดในทุกๆตัวเลย ยี่ห้อมินิดอซอ่ะค่ะ เรากินเเล้วไม่เคยเจอปัญหาเรื่องมึนหัวเลย

ความเห็นที่ 3
nipponchubby

เป็นผลข้างเคียงของยาคุมค่ะ เวลาจะเลือกยาคุม ถ้าเป็นคนที่เริ่มกินแบบเรา ต้องกินตัวที่มีค่าฮอร์โมนEstrogen น้อยๆ จะช่วยลดเรื่องคลื่นใส้อาเจียนค่ะ

ความเห็นที่ 4
trap247

ขอบคุณทุกๆความเห็นมากนะคะ ไปถามเภสัชเค้าแนะนำตัวนี้มาให้จริงๆ