แป้งแบรนด์ไหนคุมมันได้จริงบ้าง บนโลกใบนี้?

เราเป็นคนหน้ามันมากกก ใช้แป้งมาหลายยี่ห้อแล้ว ทาไปชั่วโมงแรกก็ยังสวยอยู่

แต่พอเริ่มร้อน เหงื่อเริ่มออก เริ่มหลุดค่ะ บางทีไหลเยิ้มเลย พอจะมีแป้งที่คุมมันได้จริงๆ

บนโลกใบนี้บ้างมั้ย ไม่เอาคุชชั่นนะคะ ชอบใช้แป้งมากกว่า ขอบคุณล่วงหน้าค่า

ความเห็นที่ 1
puggadped

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้เลยต้องเลี่ยงการแต่งหน้าไปเดินข้างนอก ถ้าแต่งก็คือจะอยู่แต่ในห้องแอร์ // ขอมาเกาะกระทู้ด้วยละกันเผื่อใครจะมีทีเด็ด

ความเห็นที่ 2
dolfdogflog

มีนะคะ น้องสาวเราหน้ามันมาก ยังเห็นนางใช้แป้งคลาวด้าอยู่เลย ก็ไม่เห็นนางบ่นอะไรนะ เราว่าน่าใช้ดี 

ความเห็นที่ 3
meatnotweed

เห็นเพื่อนเราหลายคนที่เป็นพริตตี้นางใช้แป้งClouda กันเยอะอยู่นะ หน้านางต้องแต่งรอบเดียวละใช้ทั้งวันก็เห็นไม่มันไม่ดรอปเลยนะ

ความเห็นที่ 4
valentiny333

ไม่ชอบคุชชั่นเหมือนกันเลย เคยใช้แล้วมันทำให้หน้ามันเร็ว นี่กำลังดู อันนี้อยู่

เห็นลดราคา เค้าเคลมกันแรงว่าคุมมัน สีไม่ดรอป