กินกี่แก้วถึงจะเป่าขึ้นครับ

สอบถามครับ อยากทราบว่ากินกี่แก้วถึงจะเป่าขึ้นครับ

ความเห็นที่ 1
prawaw

เป่าเกิน 50 นี่กินแก้วเดียวก็ขึ้นแล้วค่ะ 

ความเห็นที่ 2
beebuu

ขึ้นอยู่กับว่ากินอะไร แอลกอฮอร์กี่เปอร์เซ็น และเว้นระยะเวลานานแค่ไหนด้วย แต่ส่วนตัวผมไม่สนับสนุนให้ดื่มแล้วขับนะคับ อันตรายทั้งตัวเองและคนรอบข้างด้วย ใช้บริการคนขับรถ เช่น u drink i drive จะดีกว่า อยากดื่มแค่ไหนก็ดื่มไปเลย และไม่ต้องมามัวกังวลว่ากี่แก้วถึงเป่าขึ้น

ความเห็นที่ 3
runran

เคยกินไป 2-3 แก้ว เป่าขึ้นไป 200 กว่าๆ สบายตัวเลยจ้า ยังสยองถึงทุกวันนี้!!!!!!!!!!!