ฝีที่อวัยวะเพศ

มีใครเคยเป็นบ้างคะ

อยากจะถามว่ามีวิธีดูแลรักษากันยังไงคะ

เพราะคุณหมอบอกว่ามักจะเกิดขึ้นซ้ำอีก

แล้วสาเหตุที่เกิดจากอะไรอ่ะคะ

ญ
ความเห็นที่ 1

สาเหตุเกิดจากความอับซื้น และสกปรก ทำให้เกิดฝีขึ้นได้ เหมือนสิวน่ะค่ะ หากมีหนอง(หัวสิว) ต้องหาหมอ เอาหนองออก แล้วทายา แต่ถ้าเพิ่งเป็น ก็พยายามรักษาความสะอาด อีกประการที่เป็นสาเหตุสำคัญ คืออย่าใส่ผ้าอนามัยแบบบาง ตลอดเวลา เพราะเป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้อับชั้น เกิดเชื้อรา หรือแบคทีเรีย (เป็นสิวได้) ถ้าเป็นวันปกติธรรมดา ก็ไม่ควรใส่ผ้าอนามัยแบบบางนะคะ

เทพ
ความเห็นที่ 2
เทพ

มีเพื่อนเคยเป็นรู้สึกต้องยิงเลเฃอนะครับ หาเพื่อนขับรถไปรับไปส่งก็ดี ตอนรักษา

หลักสูตรสำหรับช่วงเวลากลางวัน
Promotion D-Day 3,900 บาท จากราคา 4,400 บาท
- Graphic Design [ Photoshop cs, Illustrator cs ]
- WebDesign [Photoshop cs, ImageReady, Dreamweaver 8]
ห้องละ ไม่เกิน 6 คน
สิทธิพิเศษ
1. รับใบประกาศนียบัตรรับรองจากกระทรวงศึกษาธิการ
2. รับสิทธิเรียนทวนฟรี
3. รับส่วนลด 50% ในการสั่งซื้อ Hosting + Domainname
4. ไม่สามารถใช้ร่วมกับรายการส่งเสริมการขายอื่นๆ ด้
สนใจดูรายละเอียดได้ที่ http://www.artanddesign.ac.th

สาขารัชโยธิน : 02-513-7353

แมวดำ
ความเห็นที่ 4
แมวดำ

สกปรกอ่ะ...อ๊ายยยยย~~ รับไม่ได้

ปอมซัง
ความเห็นที่ 5
ปอมซัง

แลคตาซิดไหมครับ

ค่ะ
ความเห็นที่ 6
ค่ะ

เคยเป็นตอนเป็นวัยรุ่นค่ะ
ตอนนั้น อายมากเลยค่ะ บางทีก้อแอบบีบเอาหัวสิวออกเอง
ตอนหลังๆ ลองไปซื้อ แบบเค้าเรียกว่า เก๊าะเอี๊ยะ อะไรประมาณนี้อ่ะคะ ของจีน ซื้อได้ตามร้านขายยาเลยค่ะ มันจะมีกลิ่นเหม็นหน่อย มาแปะที่หัวฝีค่ะ แล้วมันจะยุบเอง
แต่ปัจจุบัน ไม่เป็นแล้วอ่ะคะ จะสิบปีแล้วมั้งคะ ที่อยู่ดีๆก้อไม่เป็นค่ะ

สะอาด
ความเห็นที่ 7
สะอาด

ช่าย สกปรก ที่สุด เปล่าให้น้องเป็นฝีได้ น้องคงอับ กางเกงในซักบ้างเปล่า หรือว่ากลับด้านใส บอกมาเดี๋ยวนี้เลย ไปหาซื้อยาแก้เชื้อรากินซะ เอาแบบดีๆ แพงๆ นะ คิดว่ามันน่าจะเกี่ยวกันนะ ก่อนที่มันจะกลายเป็นมะเร็งที่ปินะจ๊ะ

น้ำเงาะ
ความเห็นที่ 8
น้ำเงาะ

โห.... อินี่หิเน่าของแท้ โดนมากี่100ฆวยแล้วว่ะ

jakaey
ความเห็นที่ 9
jakaey

ผิวหนังตรงไหนทั่วร่างกายไม่ว่าในที่ลับที่แจ้ง ที่ มีต่อมไขมัน มีรูขุมขน ก็เกิดฝีได้ทั้งนั้น

การที่หมอบอกว่า ถ้ามันเคยเกิดขึ้นแล้ว มันอาจจะเกิดขึ้นได้อีก หมายถึง มันมีเชื้อ ฝี อยู่ตรงนั้นแล้ว โอกาสจะเกิดอีกจึงมี
ก็ต้องพยายามอย่าให้เกิดดีที่สุด นอกจากรักษาความสะอาดตามปกติ พยายามอย่าให้เกิดการระคายเคือง ถ้าเป็นก็ต้องรักษาแต่เนิ่นๆ