ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ?

วันละห้าสิบที รอบละยี่สิบห้าครั้ง ถ้าทําเเค่นี้กล้ามจะขึ้นไหมครับ ? เเละถ้าผมยกเเบบกางเเขนไปข้างตัวนี่ มันทําให้กล้ามหน้าอกขึ้นไหม หรือกล้ามเเขนขึ้นเท่านั้น ? ยังไงเเนะด้วยก็ดีครับ เเละผมเคยได้ยินมาว่า คนที่เล่นกล้ามนั้น ควรจะเล่นเเล้วพักไปสองสามวัน คือผมกะทําวันหนึ่งเเล้วพักไปสองวัน เเบบนี้ได้ไหมครับ ? เเนะด้วยครับ ขอบคุณมาก ( ผมเคยทําทุกวันเเล้วรู้สึกว่ากล้ามเนื้อฉีกขาดไปเลยครับ จะออกปวดๆที่กล้ามเนื้อ )