ปากลอกง่ะ อยากหาลิปมันดีๆ สักอัน ใครแนะนำได้บ้างคะ

เป็นคนที่ปากแท้ลิปมัน ลิปบาล์มแทบทุกยี่ห้อ

แต่จะไม่ทาก้อไม่ได้เพราะปากแห้ง แตกประจำ มีใครแนะนำยี่ห้อดีๆ ใช้แล้วไม่แพ้บ้างคะ
อ้อ ไม่ชอบวาสลีนนะคะ ลองแล้ว กลิ่นมันชวนคลื่นไส้ไปหน่อยง่ะ

blackcatt
ความเห็นที่ 1
blackcatt

loccitane shea butter ค่ะ ราคาประมาณ 400 เอง แต่ดีมาก ไม่แพ้แน่นอนค่ะเพราะส่วน ingredient เป็น shea butter ล้วน ถาได้หลายส่วนของร่างกายด้วย emoticon

ธิดาปลาทู
ความเห็นที่ 2
ธิดาปลาทู

ลิปมันของแอมเวย์ ก็ดีนะ แต่เริ่มสนใจ Blistex ซะแล้ว emoticon
แล้วอย่าเอาลิ้นเลียริมฝีปากนะคุณ ยิ่งแห้งเลยล่ะ..

reese
ความเห็นที่ 3
reese

แนะนำให้ลองใช้ยี่ห้อเภสัช ที่เป็นตลับ หาได้ตามร้านขายยาทั่วไป ราคาไม่แพง ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาน 10 บาทคะ

lip
ความเห็นที่ 4
lip

blisstex มีขายที่วัตสันจ้า

ดีมากกก ชุ่มชื่น ปากไม่ลอก ไม่แห้ง จ้า

ยาย่า
ความเห็นที่ 5
ยาย่า

Avon ค่ะ มีอยู่ตัวนึง ที่ไม่มีสีมีกลิ่นอ่ะ แบบบาล์มรุ่นดั้งเดิมจริงๆ อย่าไปเลือกแบบมีกลิ่นมีสี จำชื่อรุ่นไม่ได้ แต่ก่อนชื่อลิปดิว รึไงเนี่ยะ ทาหนาๆ ก่อนอาบน้ำล้างหน้านะคะ แต่ไม่ต้องไปถูปากนะ ครั้งแรกอาจจะไม่เห็นผล แต่พอทาก่อนล้างหน้าสามสี่ครั้ง หนังแข็งๆ มาจะลอกออกมากเองแบบไม่เป็นแผลและเจ็บด้วย เหลือแต่ปากนุ่มๆ คราวนี้ก็เลือกทาลิปบำรุงตามชอบ แต่ตัวนี้ทาบำรุงจะเหนียวมา และเหม็นหืนเร็วด้วย เอามาลอกปากอย่างเดียวเลย