ผิวมัน สิวอุดตันเพียบเลย จะแก้ปัญหานี้ได้ยังไงคะ

เป็นคนผิวมันมากกกกค่ะ เวลาเป็นสิว ก็เป็นแต่สิวอักเสบ สิวอุดตัน ทำยังไงดีคะ ควรใช้อะไรรักษาดี หรือว่าไปหาหมอดีกว่า ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
ความเห็นที่ 1
เป็นเหมือนกัน

ผิวมันเหมือนกัน แล้วรูขุมขนก้อจะขยายใหญ่เรือ่ยๆเลย
หน้าก้อมีเม็ดเล็กๆ เป็นสิว สำหรับสิวอักเสบก้อมีขึ้นบ้าง
เซ็งอ่ะ หน้าไม่เนียนเลย

ความเห็นที่ 2
Koreanhouse

เรามีตัวนี้แนะนำ ตัวแต้มสิวของ ETUDE

เหนเค้าบอกว่าดีกัน

มันจาเปน เซทเลย AC Clinic

สีเขียวๆ มีโฟม ละก้อะไรไม่รู้อีกสัก 4-5 ตัว

แต่เค้าบอกว่าตัวแต้มสิวอ่ะดี

ลองไปดู แต่ในห้างแพงนะ

ลองดูเว็บนี้ สั่งของมาจากเกาหลีโดยตรง

เลยถูกหน่อย 520 บาท

ถูกกว่าเปนครึ่งเลยยย emoticon

ความเห็นที่ 3
Koreanhouse

ค.1

ทำไมไม่ลองใช้ พีช สาเก ของ SKINFOOD ล่ะ
ช่วยกระชับรูขุมขน น๊ะ

ความเห็นที่ 4
pas

โอเรียบทอล บิวตี้
ใช้แล้ว ดีมากเลย ตอนนี้ก็ใช้อยู่
2 อาทิตย์เห็นผล
เป็นของแพทย์รังสิตน่ะค่ะ แล้วก็ทำมาจากสมุนไพร
หน้าไม่มัน สิวยุบ ขาวขึ้น เคยใช้มาหลายยี่ห้อ ไม่ได้เรื่อง บางอันดีแต่แพงมาก

ความเห็นที่ 5
มิซาเอะ

เหรอคะ แล้วใช้นานแค่ไหน ถึงจะเห็นผลอ่ะคะ
จะลองอันไหนก่อนดีเนี่ย อิอิ

แล้วใครเคยไปคลีนิก เช่นพวก นิติพล บ้างคะ ดีรึเปล่า??

ความเห็นที่ 6
เป็นเหมือนกัน

คุณ koreanhouse
พีช สาเก ของ SKINFOOD มันคือครีมอะไรเหรอ
ไม่รู้จักอ่ะไม่เคยได้ยินได้ แล้วมีขายที่ไหน
แล้วใครใช้ได้ผลบ้างอ่ะ อยากรู้ๆ

ความเห็นที่ 8
dd

กลุ้มใจเหมือนกันค่ะ
ตอนนี้ไปหาพฤกษาคลีนิคอยู่ค่ะ แต่ไปที ก้อหมดไป พันกว่าบาททุกครั้ง แล้วรู้สึกว่า จะมีผดขึ้นมากขึ้น กลุ้มๆ ไม่รู้จะหาต่อดี หรือจะเลิกหาดี เฮ้อ...กลุ้มค่

ความเห็นที่ 9
...

ลองไปปรึกษา เเพน น่ะ
ไม่เเพง ได้ผลดี แต่ต้องใช้ต่อเนื่อง

ความเห็นที่ 10
mmom

ลองใช้อาวียองซ์ซิค่ะ emoticon