เดี๋ยวนี้ทำไมเพื่อน ๆ กินยาคุมรักษาสิวกันเยอะจัง

ตอนนี้เพื่อน ๆ ในกลุ่มกินยาคุมเพื่อรักษาสิวกัน มันช่วยได้จริงเหรอคะ สิวเราก็เยอะเหมือนกัน แต่กินแอคคิวเทนเอา ก็โอเคนะ แต่เพื่อนบอกว่ายานี้อันตราย ให้กินยาคุมแทนจะดีกว่า ผลข้างเคียงไม่ค่อยมี

เพื่อนกินไดแอนอยู่ เห็นคนพูดถึงเยอะเหมือนกัน ยี่ห้อนี้ดีมั้ยคะ เวลากินแล้วเป็นยังไงบ้าง ช่วยอะไรได้บ้างคะ

OMG
ความเห็นที่ 1
OMG

กินไดแอนอยู่นะ
ช่วยเรื่องคุมหน้ามันได้ดีจ๊ะ
เราว่าพอหน้าหายมันแล้ว สิวก้อหายไปด้วยแหละ

ลองดูๆ
เดี๋ยวนี้กินกันไม่ใช่จะคุมกำเนิดอย่างเดียวหรอก
พวกที่ชอบมาด่าคนที่ถามเรื่องยาคุมนั่นแหละ ความมคิดต่ำ พยายามจะดึงคนอื่นให้ต่ำด้วย

tee*8
ความเห็นที่ 2
tee*8

กินยี่ห้อนี้อยู่ ไดแอนจะช่วยเรื่องสิวและผิวมันค่ะ กินดีนะ เราก็กินอยู่

ของเราทานช่วยเรื่องฮอร์โมน ตอนแรกไปหาหมอสิวก็ให้ทานยาคุมนะมาปรับฮอร์โมน ตอนหลังเราซื้อทานเองก็ได้ไดแอนอ่ะมาช่วย

ป.ล.เห็นด้วยกับความเห้นที่ 9 นะ บางทีกินยาคุมไม่ได้จะคุมกำเนิดอย่างเดียว เราเองก็ไม่ได้คุมกำเนิด เพราะแฟนยังหาไม่ได้ 55 เรากินช่วยเรื่องสิวและผิวมัน...คนสมัยนี้มองโลกในแง่ลบจัง

.........
ความเห็นที่ 3
.........

ความคิดเห็นที่