เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี

เด็กแรกเกิด ถึง 1ปี จะเลือกซื้อนมยี่ห้อไหนดี....

ตอนนี้ เพิ่งมีลูกชายคนแรก อยาก ถามความคิดเห็นคนอื่น ว่าท่านเลี้ยงลูกด้วยนมอะไร

ยี่ห้ออะไร

ลุงป.6
ความเห็นที่ 1
ลุงป.6

......หลานผมแม่เขาเลี้ยงด้วยนมพรีเดียชัวร์+นมแม่เอง
แต่ผมว่านมแต่ละชนิดคงไม่เหมาะกับเด็กทุกคนหรอกนะครับ
คงจะต้องลองผิดลองถูกพอสมควรเพื่อหานมที่ดีสำหรับลูกคุณที่สุด

travego
ความเห็นที่ 2
travego

ตอนผมเด็ก แม่ให้ผม ทานนม S-26 และ โปรมิล ถัดมา เลี้ยงน้องสาวผม ก็เลี้ยงด้วยนมเมจิ สมัยนี้มียี่ห้อหลายยี้ห้อให้เลือก เช่น เอนฟราโก

เป็นไปได้อยากให้ลูกคุณทานนมแม่ ดีกว่า (ก็น้ำนมจากภรรยาคุณนั่นหละครับ)

ตอรี่
ความเห็นที่ 3
ตอรี่

นมแม่ดีที่สุดคะ

แม่มือใหม่
ความเห็นที่ 4
แม่มือใหม่

ให้ลูกท่าน เอนฟาแลคและสูตรต่อเนื่องสิค่ะ เอนฟากินแล้วส่วนใหญ่จะถูกกับเด็กท้องไม่เสียถ่ายง่ายแถมยังฉลาดอีกด้วยมีของเล่นเสริมพัฒนาการมากมายเลยคะ