รถป้ายแดงโปรตอนซื้อไม่ถึงเดือนมีปัญหา

รถป้ายแดงโปรตอนซื้อมาไม่ถึงเดือนมีปัญหา รุ่น MPV 7 ที่นั่ง ท่านที่ต้องการหาซื้อรถใหม่ควรระวัง เพราะรถไม่ใช่คันถูกๆซื้อมาไม่ถึงเดือนอะไหล่ก็เสีย ดิฉันซื้อรถป้ายแดงจากโปรตอนมาแล้วมีปัญหา จุกจิก เช่นประตูเปิดปิดยาก เสียงข้างหน้ารถดังมากไม่แน่ใจเป็นที่พัดลมหรือเครื่องดังมากๆๆๆก่อนซื้อกรุณาฟังเสียงก่อนจะได้ไม่โง่เหมือนดิฉัน บริการหลังการขายไม่ต้องพูดถึง เสียก็ซ่อมกันไปเรื่อยๆรับประกัน 100,000 กมหรือ 3ปี เกิน100,000 กม คงไม่รับประกัน ไม่รู้ว่าขนส่งหรือหน่วยงานที่ตรวจสอบต่างๆเกี่ยวกับรถผ่านมาได้ยังงั้ย ใครที่เป็นเหมือนดิฉันบ้าง ดิฉันทุกวันนี้ทำใจยอมรับว่าตัดสินใจเร็วไปในการเลือกซื้อรถซักคัน
ลุงป.6
ความเห็นที่ 1
ลุงป.6

........จะซื้อรถใหม่ๆจากมาเลย์เซียอย่างโปรตอน หรือทาท่าจากอินเดีย หรือเชอรี่จากจีน ฯลฯ อย่าใจร้อนครับ
ต้องพยายามรอจนมีปฏิกริยาจากผู้ใช้ก่อนว่าเป็นอย่างไรแล้วค่อยตัดสินใจ....รอดูว่า ศูนย์เขามีทั่วถึงไหม อะไหล่ ช่าง พร้อมหรือยัง ?
ไม่เหมือนรถพื้นๆจากญี่ปุ่นที่เราใช้กันมา 30-40 ปีจนทุกอย่างอยู่ตัวแล้วนะครับ

เพื่อนรักมีปัญหา
ความเห็นที่ 2
เพื่อนรักมีปัญหา

เพื่อนของผมซื้อรถโปรตอนที่นครสวรรค์ซื้อมาไม่ถึงเดือนเหมือนกันรถมีปัญหาเกี่ยวกับเหร็ก ตอนนี้ฟ้องร้องกันอยู่ที่ศาลจังหวัดนครสวรรค์ เพื่อนรักผมโทรมาปรึกษาว่าจะทำอย่างไรดี เพราะรถซื้อมาไม่ถึงเดือนเสียแต่ทางบริษัทรับผิดชอบโดยการเปลี่ยนอะไหล่ในส่วนนั้นให้และถ้าตรงไหนเสียก็เปลี่ยนให้ใหม่ แต่ตัวผมคิดว่าถ้าเสียหมดคันคงเปลี่ยนให้หมดคัน ยังนี้ซื้อมาประกอบเองดีกว่ามั้ยครับ รถซื้อมาแล้วซ่อม กลายเป็นของมีตำหนิ ทางโปรตอนหน้าจะมีอะไรที่การันตีถึงความรับผิดชอบต่อสังคมบาง ผมหนึ่งคนที่จะไม่ซื้อยี่ห้อนี้
รถป้ายแดงซื้อมาแล้วซ่อมบ่อย มองหามาตรฐานรถว่าอยู่ไหน แล้วรถเพื่อนผมซื้อมาใหม่ออกป้ายแดงเพื่อให้เพื่อนผมเป็นหนูทดลองใช้รถไปก่อนพอตรงไหนเสีย ค่อยให้ทางบริษัทแก้ไขหรือครับ
ผมบอกเพื่อนว่ามึงตัดสินใจดีๆว่ารถที่ซื้อมาจะเพื่อขายในอนาคตหรือซื้อรถรักเจ้าของเพราะยี่ห้อนี้ถ้าซื้อมาขายราคาต่ำมากๆ แทบให้เปล่า เพราะไม่ใช่รถตลาด

อิ๊ด
ความเห็นที่ 3
อิ๊ด

เอาเหอะ ดีกว่านั่งรถเมล์ บริษัทเขาก็ยังมีความรับผิดชอบ และมันก็ไม่ได้เป็นทุกคันหรอก รถโปรตอน จัดว่าเป็นรถสวยและคุ้มค่าคันหนึ่ง

*-*
ความเห็นที่ 4
*-*

ท่าซื้อมาซ่อมถอยมือ2 ยังดีกว่า

ขาหนาบ
ความเห็นที่ 5
ขาหนาบ

ใช้รถตลาดเถอะครับ โปรตอนแค่สวยนิดๆหน่อยๆ แล้วเป็นไง แสบทรวงมั๊ย

เกือบซวยแระ
ความเห็นที่ 6
เกือบซวยแระ

ขอบคุณคนโพส กำลังจะซื้อเลย เกือบซวย ราคาดึงดูดละซิ ซื้อรถที่มีคุณภาพดีกว่า ดูที่ราคาจะอยู่ถึงผ่อนหมดมั้ย

เห็นใจ
ความเห็นที่ 7
เห็นใจ

รถป้ายแดงซื้อมาแล้วซ่อมบ่อย มองหามาตรฐานรถว่าอยู่ไหน แล้วรถเพื่อนผมซื้อมาใหม่ออกป้ายแดงเพื่อให้เพื่อนผมเป็นหนูทดลองใช้รถไปก่อนพอตรงไหนเสีย ค่อยให้ทางบริษัทแก้ไขหรือครับ
ผมบอกเพื่อนว่ามึงตัดสินใจดีๆว่ารถที่ซื้อมาจะเพื่อขายในอนาคตหรือซื้อรถรักเจ้าของเพราะยี่ห้อนี้ถ้าซื้อมาขายราคาต่ำมากๆ แทบให้เปล่า เพราะไม่ใช่รถตลาด

KamoGiG
ความเห็นที่ 8
KamoGiG

ผม ได้ ซื้อรถของโปรตรอน รุ่นMPV7นั่ง มา อาทิต แรกๆ เสียงให้เครื่องก็ปกติดี พอ2อาทิตต่อมา เสียงของเครื่องรถ ดัง
เสียงดังราว ยังกับ เคื่องบิน ดัง มาก เรย ครับ!!~
เครื่องเล่นเกมก็ไม่ ค่อยดี ชอบเปลี่ยนเพลง เอง โอ้ๆๆ ลำคานมากเรยเนี่ย!!~

อินทรี
ความเห็นที่ 9
อินทรี

รถมาเล รถจีนอ๊อปชั่นครบแต่ราคาเท่ารถยี่ปุ่นตัวถูกสุด ทำให้หลายคนตัดสินใจซื้อโดยไม่คำนึงถึงตอนขาย เพราะตอนอยากเปลี่ยนรถแล้วจะรู้ว่าไอ้รถพวกนี้ทำไมมันขายยากขายเย็นอย่างนี้ ไม่เหมือนโตโยต้า อีซูซุ บอกขายเช้า เย็นก็มีคนมาขอซื้อแล้ว ขนาดฟอร์ด ลองคุณใช้ฟอร์ดอยู่ แล้วรถเกิดเสีย ไปเข้าศูนย์เกิดต้องเปลี่ยนอาหลั่ย ผมว่าวันนั้นรถคุณไม่เสร็จแน่นอน เพราะเขาไม่สต๊อกอาหลั่ยเนื่องจากมีรถมาซ่อมน้อย อยากให้เสร็จเร็วคุณต้องเสียพิเศษค่าไปเอาอาหลั่ยด่วน(ค่านำมันรถ)แล้วรถมาเล รถจีน เวลาเสียคงต้องรออาหลั่ยจากมาเล จากจีนเป็นเดือน คุณจำรถSABBได้ไหม เพื่อนผมใช้อยู่ราคาก็ไม่ใช่ถูกๆ กระจกหน้าแตกต้องรออาหลั่ยเกือบ2เดือน ถ้าเป็นรถตลาดวันเดียวก็เสร็จ แถมกระจกของมันยังแพงเหมือนมันทำจากทองคำ เตือนเอาไว้

ขาหนีบ
ความเห็นที่ 10
ขาหนีบ

ผมซื้อรถโปรตอนมาวันแรกก็ได้สาวเอ๊าะๆมาอึ๊บๆ วันต่อๆมาก็เหมือนกันครับ