บัตรกดเงินสด KTC ใช้อะไรเป็นเกณฑ์อนุมัต

สมัครบัตรกดเงินสดของ KTC ซึ่งมีเงื่อนไขเบื้องต้นคือ

1.ต้องเป็นพนักงานประจำ

2.ต้องผ่านการทดลองงานแล้ว

3.เงินเดือนต้องผ่านธนาคารเท่านั้น

4.ต้องมีฐานเงินเดือนไม่ต่ำกว่า 8000 บาท (เราได้หมื่นกว่า)

แต่ผลปรากฎว่า  ไม่ผ่านการอนุมัติโดยระบุเหตุผลว่าไม่ตรงตามเงื่อนไขเบื้องต้น

เวงกำ !! ก้อไม่รู้เอาอะไรตัดสิน  เพราะตรงตามเงื่อนไขทุกอย่างไม่งั้นจะยื่นให้เสียเวลาทำไมล่ะ

ไม่เข้าใจว่าเอาอะไรมาตัดสิน เช็คจากไหนมาหรอ!! พี่ที่ทำงานที่ทำงานมาหลายปีก้อเคยสมัครนะ แต่ไม่ผ่าน บอกว่ายังไม่ผ่านโปร  กำ !! ทำงานมานานกว่าตูอีก

เหตุผลมันไม่สมเหตุสมผลเลยอ่ะ  แล้วจะเอาอะไรเป็นหลักเกณฑ์กันแน่  ที่เชื่อถือได้น่ะ  อยากรู้จริงๆ  แถมใช้เวลาในการพิจารณานานโครต ครึ่งเดือนถึงจะรู้ผล  พอผลออกมาก้อเหตุผลห่วยแตกสิ้นดี  จะบอกกันตรงๆ ได้มั้ยว่าเพราะอะไร  อีกอย่างเราถือบัตรอิออนอยู่ด้วย  แล้วไม่เคยจ่ายช้าเลย  ประวัติดีมาตลอด 

ถ้าพิจารณากันทุเรศแบบนี้ก้อไม่ต้องโทรมาขายเลย  เสียเวลา  เสียความรู้สึก !!!

บัตรหายนะ
ความเห็นที่ 1
บัตรหายนะ

คุณโชคดีแล้วที่ไม่ผ่าน

12
ความเห็นที่ 2
12

ปกติทั่วไปต้องเงินเดือน 15,000 ขึ้นนะ แต่ถ้าบัตรเงินสดไม่ทราบ
ดีแล้วที่ไม่อนุมัติ อยู่แบบพอเพียงดีกว่านะ

ผู้ที่ผ่านแล้ว
ความเห็นที่ 3
ผู้ที่ผ่านแล้ว

คุณสมัครผ่านอะไรเหรอค่ะ ผ่านตัวแทนหรือสมัครโดยตรง
ลองอีกทีซิค่ะ สมัครผ่านออน์ไลท์ www.silkspan.comกรอกข้อมูลส่งไปประมาณ 5 นาทีจะมีจนท.ติดต่อกับหาเรา
และก็จะมีบริการรับเอกสารที่บ้าน,ที่ทำงานของเราเลยนะค่ะ
และยังมีระบบเช็คในเวปซิล์สแปนว่าผ่านอนุมัติหรือยัง
การบริการของเค้าดีนะค่ะ ดิฉันไม่ได้มีความเกี่ยวข้องอะไรกับบริษัทของเค้าหรอกค่ะ แต่ดิฉันก็สมัครผ่านซิล์สแปนได้ 2 บัตรแล้วค่ะ

....
ความเห็นที่ 4
....

ตอนนี้ต้องรายได้สุทธิ 1 หมื่นขึ้นค่ะ ไม่ใช่ 8000 บาท ต้องเป็นรายได้สุทธินะค่ะต้องเป็นรายได้ที่หักค่าต่างๆ แล้ว (เช่น พวกประกันสังคม )และดูสมุดบัญชีย้อนหลัง 3-6 เดือนค่ะ พร้อมทั้งประวัติการชำระเงินกับเครดิตแห่งชาติ และอื่นๆ ประกอบเยอะค่ะ

ยอด^ยาหยี
ความเห็นที่ 5
ยอด^ยาหยี

คห.ที่ 4 เงินเดือนสุทธิไม่ต่ำกว่า 1 หมื่นอยู่แล้วค่ะ
คห.ที่ 3 สมัครผ่านตัวแทนค่ะ เค้าโทรมาขาย
อีกอย่างผลออกมาแล้วไม่ผ่าน จะยื่นใหม่ก้อต้องรอ 3 เดือนค่ะ (ถูกมั้ย)

ยอด^ยาหยี
ความเห็นที่ 6
ยอด^ยาหยี

อีความเห็นที่ 12 มึงฉลาดนักหรอ กรูไม่โง่นะ แล้วที่ยื่นนะเพราะหลักเกณฑ์ผ่านกรูถึงกล้ายื่น แล้วมีบัตรอิอนมันไม่ได้วิเศษมาจากไหนหรอก แค่จะบอกว่ากรูเปงลูกหนี้ที่ดี...

แล้วรู้แล้วด้วยว่าทำไมแมร่งไม่ผ่าน ให้เซลล์ที่ขายเช็คให้มันบอกว่า .โทรมาตรวจสอบข้อมูลแล้วเค้าบอกว่าเราเปงแค่ลูกจ้างชั่วคราว....ไอ้ห่า...แมร่งไปโทรเช็คที่สถาบันไหนหรอว่ะ มั่วฉิบหาย !!! หนังสือรับรองเงินเดือนก้อระบุอยู่แล้วว่าเปงลูกจ้างประจำ สงสัยแมร่งอ่านภาษาอังกฤษไม่ออก
ไอ้ควายยยยยย

ยอด^ยาหยี
ความเห็นที่ 7
ยอด^ยาหยี

ไม่มีใครอยากเปงหนี้หรอกนะ แต่ถ้ารายรับเท่าเดิมรายจ่ายมากขึ้นทุกวันล่ะ จะเอาเงินที่ไหนไว้สำรองจ่าย ถ้าไม่ทำบัตรพวกนี้เอาไว้ใช้ยามฉุกเฉิน จะให้เอาเงินมาจากที่ไหน ขายตัวหรอ?

คนเลวของ BANK
ความเห็นที่ 8
คนเลวของ BANK

555 กรูก็งงเหมือนกัน...

กรูหนี้บานเลย จะครบล้านแล้วมั้ง จ่ายมั่งไม่จ่ายมั่ง

เมื่อวานมีสถาบันการเงินหนึ่ง(มีบัตรกับมันใบนึงด้วย) โทรมาบอกว่าจะให้ทำบัตร Platinum กับสมาชิกบัตรปัจจุบัน
วงเงินการันตี 75,000 (Platinum บ้านใครวะวงเงินน้อยชิปหาย)

เออ มันอยากให้ กรูก็จะรับ...เป็นหนี้ไม่มีใช้ ก็ซวยของเมิงไปแล้วกัน เอา NPL ไปนอนกอดเหอะ กร๊ากๆๆๆๆ

คนเป็นหนี้
ความเห็นที่ 9
คนเป็นหนี้

ผมทำตอนนั้นฐานเงินเดือน7,000กว่าบาท สลิปเงินเดือนก็เป็นกระดาษA4ธรรมดา เป็นลูกจ้างชั่วคราว ต่อสัญญาปีต่อปี บ้านก็ยังต้องเช่า รายได้ต่อเดือนจากบัญชี เหลือไม่เกินร้อยนึงทุกเดือนยังผ่านเลยครับ ได้วงเงินมา20,000 ดีแล้วที่ได้น้อย เพราะว่าจะไม่กดมาใช้ก็ยังอุตส่าห์โอนเข้าบัญชีเราก่อนให้เราเสียดอกเล่นๆอีก แต่มีไว้ก็อุ่นใจครับใช้แค่พอประมาณ เดี๋ยวนี้เวลาเราเดือดร้อนไม่มีใครช่วยเราได้หรอกครับ

คนเคยสมัคร
ความเห็นที่ 10
คนเคยสมัคร

เราก็เหมือนกันสมัครไปตั้งหลายรอบแล้ว บอกว่าไม่สามารถอนุมัติให้ได้ในขณะนี้ แล้วก็ไม่บอกเหตุผลว่าอะไร ทั้ง ๆ ที่ เงินเดือนก็ผ่านโปร ไม่เข้าใจจริง ๆ ว่าเค้าใช้อะไรตัดสิน อิออนเราก็มี ก็จ่ายทุกเดือน แถมจ่ายก่อนวันครบกำหนดซะอีก