กองพัฒนานักศึกษามหาวิทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่

ต้องขออภัยนะครับที่รบกวนทุกๆท่านแต่ผมมีเรื่องเดือดร้อนจริงๆ และอยากตีแผ่การทำงานของบุคลากรมหาวอทยาลัยราชภัฎเชียงใหม่ครับ

เรื่องมีอยู่ว่ากระผมและเพื่อน (รวมกันแล้วประมาณ 5000คนได้)ได้ดำเนินการกู้ยืมเงินกับทางมหาวิทยาลัย(กยศ)ได้ทำสัญญากู้ยืมไปเมื่อเดือนพฤษภาคมแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่มีความคืบหน้าใดๆเลยครับ

กระผมอยากให้มีหน่วยงานใดๆก็ได้เข้ามาตรวจสอบการทำงานของบุคลากรหน่อยครับ เพราะเขาไม่ใยดีคำพูด และความเดือดร้อนของเราเลย เงินจำเป็นต้องใช้มาก เพราะเปิดเทอร์ม อยู่หอพักต้องจ่ายค่าเช่า ใหนจะกินอีก

ทุกคนรบกวนเข้าไปดูตรงนี้หน่อย แล้วช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยว่าเป็นยังไง

http://www.offstu.cmru.ac.th/webboard/webboard.php?page=2&sequence=&listpage=10

1. นักศึกษาเดือดร้อนแต่เขาไม่สนใจ

2. นักศึกษาต้องการคำตอบแต่เวลาโทรไปถามก็โดนด่ากลับมา

3. กระทู้ที่นักศึกษาตั้งไว้ในบอร์ดมหาวิทยาลัยก็โดนลบทิ้ง

สิ่งที่กระผมได้เรียกร้องนี้มันอาจจะสร้างความลำคานใจให้กับทุกท่านนะคับ กระผมเองต้องขออภัยด้วย หากไม่เหมาะสมกระผมก็อนุญาติให้ลบทิ้งได้คับ

ความเห็นที่ 2
55

ถูกอมอะไรหรอ

ความเห็นที่ 3
oo

ตอนนี้กำลังทำการสำรวจเกี่ยวกับการใช้ยาอยู่ค่ะ
รบกวนเพื่อนๆน้อง นักศึกษาหญิง ที่เรียนอยู่ที่
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยแม่โจ้
มหาวิทยาลัยพายัพ
มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยรามคำแหงสาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติจังหวัดเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยฟาร์อีสเทอร์น
รบกวนมาช่วยตอบแบบสอบถามด้วยนะค้าที่websiteนี้เลยน้า
http://makok.pharmacy.cmu.ac.th/QA/Login.php
*มีของรางวัลให้ผู้ที่เข้าไปทำแบบสอบถามด้วยนะคะ*
ขอบคุณค้า

ความเห็นที่ 4

ความเห็นที่ 5
เด็ก ม.

ในภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2551 นี้จะมีเงินกองทุนให้กู้ยืมอีกไหมค่ะ คนที่เขาไม่ได้ในปีนี้ยังไม่มีปัญญาจ่ายค่าเทอมเลย

ความเห็นที่ 6
กู้

มีรายชื่อว่ากู้ได้ขอทำเรื่องย้อนหลังได้ไหมค่ะ

ความเห็นที่ 7
คนจนจน

ก็เป็นเช่นกันอ่ะคะ

ตอนนี้ไม่มีสิทธิกู้เงินรายใหม่

ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไหนไปจ่ายค่าเทอม

อาจจะต้องลาออก

บ้านก็มีหนี้สินเยอะแยะ

ไม่รู้จะทำไง

ไปถามก็โดนด่ากลับมา

แล้วจะให้ทำไง

มหาลัยอื่นเขาได้กันหมด

ความเห็นที่ 8
mikazawa

ผมอยากทราบว่า ที่ราชภัฎเชียงใหม่ ภาค เสาร์-อาทิตย์เค้า

รับสมัครกันวันไหนหรอคับบอกที และจะไปดูคณะที่เปิดว่ามี

คณะอะไรบ้าง

และมีบอกที่ไหนหรอคับ บอกด้วยนะคับ รอคำตอบอยู่

นะคับ ขอบคุณมากๆ เลย..

ความเห็นที่ 9
.......????

ทำไมกองพัมนานักศึกษาใม่ตรวจสอบนักศึกษาดีๆคนรวยมีฐานะดีทำใมใด้เงินกู้นี่จะเอาเงินที่ใหนมาจ่ายค่าเทอมจะสอบแล้วนี้เดือดร้อนนะใม่เป็นนักศึกษาเองใม่เดือดร้อนหรอก

ความเห็นที่ 10
ผู้กู้รหัส 51

ก็เพิ่งกู้ปี51เป็นปีแรกเหมือนกัน รู้สึกว่าต้องรอคอยคำตอบนานเหมือนไม่รู้ชะตาตัวเอง และอยากฝากให้เพื่อนนักศึกษาที่มีอันจะกินแล้ว ก็อย่ากู้ให้เดือดร้อนคนที่เขาไม่มีจริงๆเถอะ รู้ว่าการกู้ยืมใครก็มีสิทธิ์กู้ แต่กู้แล้วก็ต้องคืนนะ(การเป็นหนี้)