แคลิฟอร์เนีย ว้าว กับการเสียค่าโง่ ครั้งใหญ่

ประวัติ เริ่มสมัคร 27/01/2550

ประเภทสมาชิก premium dual access ( ตลอดชีพ จนกว่าจะตาย)

ค่าโง่ 35,999 (คนอื่น จ่ายแค่ หมื่นนิด ๆ ) มอ มอ

ค่าเซรุ่ม คงความโง่ 1,999 บาท ต่อปี (ชาวบ้านจ่าย กันแค่ ปี 99 บาทบ้าง 199 บ้าง)

สถานที่ป้อนหญ้าให้ควายโง่ ๆ อย่างเรา : สยามพารากอน

เซลล์ : ชื่อเหมือนกับ หนังการ์ตูน ยอดฮิต ของญี่ปุ่น

เรื่อง ที่โดนสวมเขาให้เป็นควาย

1. ตอนสมัคร บอกว่า เป็นสมาชิกตลอดชีพ ที่มีสิทธิพิเศษคือ ถ้าไม่อยากเป็นสมาชิกต่อแล้ว ก็สามารถ โอนให้กับใครก็ได้ในครอบครัว จะเป็นพ่อ แม่ พี่ น้อง ลุงป้า น้าอา หรือใคร ก็ได้ ที่อยู่ในตระกูล

แต่ความจริงคือ : (เพิ่งรู้วันนี้แหล่ะ 08/08/2008) เลขดีจริง ๆ จะโอนได้ก็ต่อเมื่อมีเหตุจำเป็นจริง ๆ เช่น พิการ ไปเรียนต่อต่างประเทศ นาน ๆ เกิน 5ปี (ซึ่งตอนทำสัญญา ไม่ได้พูดเลยแม้แต่นิดเดียว)
และที่เจ็บใจยิ่งกว่านั้น มันบอกว่า ถ้าโอนให้คนอื่นแล้ว (ในที่นี้จะโอนให้คุณแม่ มันบอกว่า จากสิทธิตลอดชีพ จะถูกลดลงเหลือแค่ 5 ปี)

ที่โกรธธธธ มากกกกก เป็นเพราะว่า สาเหตุที่ยอมจ่ายแพงเพราะว่าคำพูดที่ว่า

" ไม่เป็นไรนะคะคุณพี่ ถ้า คุณพี่ไม่ได้เล่นแล้ว ก็สามารถโอนให้คนในครอบครัวได้เลย เค้าก็จะได้ เป็นสมาชิกตลอดชีพแทนคุณพี่

" เหมือนกับเป็นมรดกของคุณพี่เลยนะคะ" (หลอกควายสบายใจจัง)

ข้อมูล เหล่านี้ได้จากพนักงาน call center ที่ชื่อ ปริญญา

เค้าบอกว่า ไม่นะครับ เราไม่เคยมีกฏตลอดชีพแบบนี้เลย เรามีแต่กฏว่า ถ้าจะโอนสิทธิ์ก็จะเหลือแค่ 5 ปี ,
" เราก็ไม่รู้นะครับว่า ทำไมเซลล์พูดกับคุณแบบนี้ "
" เราทำอะไรให้ไม่ได้ครับ กฏเป็นแบบนี้"

สรุปคือ เรื่องจริง เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าไม่อยากเป็นควายโง่ อย่าไปหลงเชื่อ แคลิฟอร์เนีย ว้าว เด็ดขาด และคำพูดของเซลล์เชื่อไม่ได้เลยยย พวกเค้าพร้อมจะหลอกให้คุณจ่ายค่าสมัครสมาชิก ทุกวิธีทาง และพร้อมจะไม่รับผิดชอบทุกคำพูดที่พูดไปด้วย และเซลล์ ที่นั่น มักจะทำงานไม่นาน บริษัท ไม่รับผิดชอบ แทน กับคำพูดที่เซลล์มาหลอกเรา

สรุปของสรุป พวกเค้าคงมีหลักการทำงาน ที่ว่า " ทำอย่างไร ก็ได้ จะโกหกอย่างไรก็ได้ เพื่อให้ได้เงินของพวกควาย ๆ มาเข้ากระเป๋าให้หมด และถ้าพวกมันจะฟ้อง เราก็จะบอกให้เองว่า เราไม่รู้ว่าทำไมเซลล์พูดแบบนี้กับคุณ แต่เราไม่มีนโยบายแบบนี้แน่ ๆ "

ขอรับรองว่าข้อความข้างต้นเป็นจริงทุกประการ

ปล. "คำว่าควาย ในที่นี้ ใช้เปรียบเปรยความโง่ ของตนเอง ไม่ได้มีเจตนา จะลบหลู่ ผู้มีพระคุณของชาวนา" และขออภัยด้วย สำหรับคนที่โง่ เหมือน จขกท แต่ไม่ต้องการให้ลบหลู่ว่าเป็นควาย

ตอนนี้ยังคงมึนอยู่ ทานหญ้ามาเกือบ 2 ปี เลยยังไม่รู้จะทำไง

ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยสิคะ ขอบคุณค่ะ ที่เข้ามาอ่าน

ความเห็นที่ 1
oo

ตอนนี้กำลังทำการสำรวจเกี่ยวกับการใช้ยาอยู่ค่ะ
รบกวนเพื่อนๆน้อง นักศึกษาหญิง ที่เรียนอยู่ที่
มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยแม่โจ้
มหาวิทยาลัยพายัพ
มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยรามคำแหงสาขาวิทยบริการเฉลิมพระเกียรติจังหวัดเชียงใหม่
มหาวิทยาลัยฟาร์อีสเทอร์น
รบกวนมาช่วยตอบแบบสอบถามด้วยนะค้าที่websiteนี้เลยน้า
http://makok.pharmacy.cmu.ac.th/QA/Login.php
*มีของรางวัลให้ผู้ที่เข้าไปทำแบบสอบถามด้วยนะคะ*
ขอบคุณค้า

ความเห็นที่ 2
)

"เซลล์ : ชื่อเหมือนกับ หนังการ์ตูน ยอดฮิต ของญี่ปุ่น"

เอ่อ...เซลล์ชื่อ นารุโตะ ป่าวอ่า??? :P

ความเห็นที่ 3
กุ๊กกู๋

จำไว้เลยนะครับ ก่อนเซ็นต์เอกสารอะไร "อ่าน" ก่อนครับ ถ้าไม่แน่ใจของเอากลับบ้านอ่าน อย่าไปเชื่อ "คำพูด" เพราะมันดิ้นได้ตลอดเวลา

ความเห็นที่ 4
อยากรู้

ใช่ fitness ของลูกเกด เมทินีป่าวอะ ???

ความเห็นที่ 5
เจ๊ฝน

เห็นด้วยกับ คห.1 มากที่สุด และเสียใจกับ จขกท. ด้วย

ความเห็นที่ 6
โดนมาแล้ว

โดนมาเหมือนกันหมดไปครึ่งแสน1ปีเท่านั้นหมดสมาชิกแล้วเซล์โรตามต่อสมาชิกกันวันละไม่รู้กี่สายโทรมาก็เหมือนเดิมหลากหลายสิทธิประโยชน์พอบอกขอคิดดูก่อนเซลล์บอกวันนี้วันสุดท้ายมุขเดิมอีกละตอนนี้เห็นเบอรืไม่รับแล้วเบื่อ ใครได้อ่านก็ระวังกันด้วยนะคะ สมัยนี้เงินทองหายาก ถ้าอยากออกกำลังจริง ก็ฟิสเนตทั่วไปเป็นรายชั่วโมงรายวันก็มีราคาไม่แพง

ความเห็นที่ 7
bew2299

ถ้าทำอะไรมันไม่ได้ ก็รอตบมันเลยครับ ไอ้พวกหลอกลวงชาวบ้านเนี้ย มันต้องโดนกระทืบครับ

ความเห็นที่ 8
555

แอบ ติดกล้องแล้วไปสมัครใหม่เลย

ร่วมมือกับ กรมตำรวจ สคบ

มีหลักธานครบ ฟ้องเรียกค่าเสียหายคืน ค่าเสียเวลา

ฟ้อง เอาตัง ฟ้องเซล ทุกข้อกล่าวหา ทำสำนวน หนักๆ

เอาแม่งให้ตาย

ความเห็นที่ 9
cc

เห็นบ่อยมากเลยทีมีผู้มาร้องเรียนเ ห้อ ดีนะที่เราไม่มีตังค์ขนาดไปสมัครอ่า

เห็นใจนะคะขอให้คนผิดโดนลงโทษ

ความเห็นที่ 10
1

ขอบคุณสำหรับบทความให้อนุชนรุ่นหลัง จะได้ไม่โดนสวมเขานะครับ ใครอยากว้าว ต้องดูระเบียบกดสมาชิกดีๆรอบคอบๆหน่อยนะครับ