คุณแท็กซี่ที่รัก

ผมล่ะไม่เข้าใจจริง ๆ เวลาเรียก แท็กซี่ แล้วไม่ไป

รถติดบ้าง อะไรบ้าง ก็เข้าใจว่ามันเปลื้องน้ำมัน

แต่ถ้าไม่มีธุระจริง ๆ ตรงนั้นรถติด ผมก็ไม่ไปหรอกครับ

บางคัน ย้ำนะครับว่า บางคัน รับแต่ต่างชาติ

เข้าใจว่าหาเงิน แต่คนไทยมันไม่มีเงินหรือครับ

หรือหลอกเงินฝรั่งแล้วมันมีความภูมิใจ

ไม่กดมิเตอร์  ไอ้ผมก็ไม่รู้ เห็นไฟเปิดว่าว่าง ก็เลยเรียก

มองดู อ้อ.....ฝรั่งเต็มคันเลย

เอาเถอะครับ ตามสบาย งานใครงานมัน

เพราะพวกคนบางคน ทำอย่างนี้ คนชั้นกลางอย่างผม

เลยต้องออกรถ  พอรถมาก  รถมันก็ติด

พอรถติด  พวกคุณก็ไม่ไป  มันก็เป็นวงจร เช่นนี้แล 

ปิ่นฟ้า
ความเห็นที่ 1
ปิ่นฟ้า

มาโพสในนี้ ไม่ประโยชน์หรอกค่ะ คนขับแท็กซี่ ไม่มีอินเตอร์เน็ตใช้

สุดแสนล้านทรวง
ความเห็นที่ 2
สุดแสนล้านทรวง

รัฐถึงได้ไม่จำกัดปริมาณแท็กซี่ยังไงล่ะ

สิ่งที่คุณพูดมาถึงนี้แหละ

ฝ่ายที่มีหน้าที่รับผิดชอบ ยังไม่มีปัญญาเลย ยังปัญญาอ่อนอยู่เลย

กรมขนส่ง สมองน้อย

สำนักงานตำรวจ ก็สมองนิดเดียว

ก็แค่ส่งคนไปจุดที่สำคัญ แล้วสังเกตุว่า ใครที่เรียกแล้วแท็กซี่ปฏิเสธ ถ่ายรูปไว้แล้ว บันทึกคำให้การผู้โดยสาร แล้วก็สอยแท็กซี่เลย

ปราบปรามบ่อยๆ เดี๋ยวก็ดีเองแหละ

(ผมฉลาดกว่าม่ะ) :em02: :em01: