เตือนภัย! ใช้รูปสาวสวยพริตตี้มาหลอกเอาเงินผ่านแชท อ้างรักษาอาการป่วย

ภัยสังคมมาอีกแล้วครับ อยากจะมาเตือนๆ กันไว้ 

พอดีผมโดนมิจฉาชีพหลอกเงินไปกว่า 5 หมื่นบาท  

เรื่องมันเริ่มจากผมเล่น app ตัวนึงชื่อ BeeTalk ไปเจอผู้หญิงคนหนึ่ง อ้างตัวเป็นหมอ หน้าตาดี มีบ้านหลังใหญ่ คุยไปคุยมา เค้าบอกว่าจริงๆ ป่วยหนักอยู่ แล้วมีปัญหากับทางบ้าน โดนตัดเงินด้วย อย่างงั้นอย่างงี้ เหตุผลมากมายหลายอย่าง

เค้ามาขอให้ผมช่วย ไอ้เราก็อยากได้ใจเค้า ช่วยเค้าโดยที่ยังไม่เห็นหน้า

มีน้องเค้ามาเป็นตัวแทนด้วย ภายหลังทราบว่าเป็นคนๆ เดียวกันปลอมตัวมา โดนหลังพอรู้ว่าโดนหลอกเอาเงินไปแล้ว มาเช็คๆ ดูมีคนโดนเหมือนผมเยอะมาก เลยอยากมาเตือนๆ กันไว้ครับ ผมมีหลักฐานมาให้ดูด้วย

ผู้หญิงคนนี้ใช้ชื่อว่า ออม หรือ โอปอ ชื่อจริง นางจุฑามาศ นิ่มเงิน เป็นมิจฉาชีพ ปลอมรูปคนสวยระดับพริตตี้มาเพื่อใช้หลอกลวงเงิน บ้านพักอยู่ลำลูกกาคลอง2 แถวชายคลองอยู่หลังหมู่บ้านชัยพฤกษ์ ให้ทุกคนระวังไว้ด้วยครับสังคมยิ่งอยู่อยากขึ้นทุกวัน

อันนี้ร่างแรกครับ ที่ใช้หลอกคน

อันนี้ร่างจริง!

ผมไปแจ้งความมาแล้ว อันนี้หลักฐานครับ

อันนี้ chat คนที่โดนหลอกเหมือนกัน

อันนี้ที่โดนขอเงิน

โลกนี้มันบ้า สังคมอยู่ยากขึ้นทุกวัน ดูแลตัวเองนะครับ